Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn lưu ảnh cover Facebook không bị vỡ nét!

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi haimangablog, 2/1/16.

Lượt xem: 7,061

1. haimangablog Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mặc dù là newbie của Forum VDS nhưng mình rất thích chia sẻ những kiến thức và kinh nghiệm cá nhân đến mọi người, Website của mình là takegawahotaru.ga mình hay chia sẻ linh tinh trong đó, nếu ai quan tâm thì có thể ghé thăm :D hihi
    Như tiêu đề :D
    Mặc dù trình thẩm mỹ của mình hơi gà nhưng mình vẫn thường tự des ảnh bìa Facebook, mới đầu cũng bực lắm! vì mỗi lần lưu file ảnh để đăng lên FB thì ảnh bị vỡ nét, mờ căm, rất khó chịu -_- hiện tại thì những ảnh bìa mình lưu rất nét( không hẳn là quá nét) nhưng chất lượng ảnh rất tốt, không còn bị vỡ và mờ như lần đầu. VÀ BÍ QUYẾT CỦA MÌNH là...
    + Bạn nên tạo nhiều layer khi des ảnh.
    + Khi lưu ảnh bìa bạn nên lưu dưới định dạng JPEG(*.JPG:*.JPEG:*.JPE), quality <=100. Bởi nếu lớn hơn 100 thì FB sẽ tự giảm chất lượng ảnh xuống dẫn đến ảnh của bạn bị mờ và xấu. Format Options chọn Progessive.
    Nếu làm thành công với cách của mình thì hãy để lại 1 like cho bài viết này nhé! :x

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/2/16
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Jackie.stupid

Jackie.stupid Thành viên cấp 1

Mình thì đọc là dpi 240 và lưu ảnh png thì sẽ ít bị ?
  3. haimangablog

haimangablog Thành viên cấp 1

bạn không nên lưu dưới định dạng PNG, mình từng thử nhiều lần rồi nhưng nó còn mờ hơn ý :3

Ủng hộ diễn đàn