Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn nâng màu cơ bản cho newbie trong Lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Apolong, 29/5/15.

Lượt xem: 13,132

1. Apolong Thành viên cấp 1

Chào các bạn,

Sau môt thời gian sử dụng Lightroom thì mình rất hài lòng với phần mềm này, có thể nói rằng, lightroom chỉnh màu rất nhanh và mạnh, công cụ hỗ trợ gần như tối đa cho mọi nhu cầu của cá nhân mình. Và cảm nhận riêng là làm việc với LR riêng về mảng màu sắc là hơn hẳn Photoshop.

Hôm nay mình có một bài hướng dẫn nhỏ cho những bạn mới học tập LR. Mình không đi sâu vào giới thiệu về công cụ cũng như chức năng cụ thể của từng phần nên nếu bạn nào thắc mắc có thể bình luận vào bên dưới nhé

và vì lần đầu tiên làm nên mình còn có nhiều thiếu sót, nói năng chưa lưu loát, mong các bạn thông cảm.

Đây là hỉnh ảnh trước và sau khi lên màu.

Rất mong nhận được sự chỉ bảo của tất cả anh chị em

Bonus

...
    HoaBui, Phạm Hữu DưJerz thích bài viết này.
  2. cloud2106

cloud2106 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã chia sẻ
    Apolong thích bài viết này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

4. Apolong

Apolong Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh Phạm Hữu Dư. Thực sự đây là TUT đầu tay nên em còn amater lắm... nói năng chưa đc lưu loát.. còn nhiều thứ muốn chia sẻ và mong rằng ở những bài tiếp theo sẽ cải thiện tốt hơn...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  5. leconghau1505

leconghau1505 Mới đăng kí

đặt dép. hóng e thấy LR nó làm màu tốt quá cũng ham hố tìm hiểu sau 1 tuần kéo màu cũng thấy hay hay. Cần lắm những tut ntn :D
  6. Apolong

Apolong Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh Leconghau1505 ạ, em sẽ cố gắng chia sẻ nhiều hơn
  7. Leo Andres

Leo Andres Mới đăng kí

cảm ơn chủ thớt :)
  8. La La

La La Mới đăng kí

HAY QUÁ.. CÁM ƠN BẠN
  9. Voii Rừng

Voii Rừng Thành viên cấp 1