Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn PaintTool SAI (thích hợp cho ai có bảng vẽ)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi VirtualMan, 19/2/13.

?

Bạn có thích video hướng dẫn này không?

1. 27 vote(s)
    96.4%
  2. Không

1 vote(s)
    3.6%

Lượt xem: 14,346

1. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Sử dụng Sai cũng đã lâu, nhưng có thể chỉ giúp cho mình cách add bộ màu vào đc ko, mình ko biết cách..
    Và có thể cho mình bộ màu của bạn đc ko, mình cảm ơn..
  2. Sâu Róm

Sâu Róm Mới đăng kí

Cho e hỏi cái brush pen thì làm sao cho nó càng mảnh nét về phía đuôi ạ :-s
  3. VirtualMan

VirtualMan Thành viên cấp 1

Cái đó là dùng bảng vẽ, bạn mua bảng vẽ về xài là có liền =))
  4. cuongruby

cuongruby Thành viên cấp 1

có tool pressure làm mượt nét mà bạn ơi
  5. Melody

Melody Thành viên cấp 1

Vitual man tên nghe quen vật vã ~ a này phải bên VNCF ko nhỉ ~ ew~~~ lên tay khủng khiếp á >_< mấp video này hữu ích quá >"< !!!!!! phải down về ngay !
  6. mariopuzo11

mariopuzo11 Thành viên cấp 1

như này thì đến tầm part mấy thì có giới thiệu vẽ tóc kiểu gợn sóng với nhiều nét nhỏ nhỉ :D chờ chờ
  7. Huỳnh Châu Thống

Huỳnh Châu Thống Thành viên cấp 1

Tốt quá, màu hơi tươi xí nhưng khá ổn :)
  8. TRANVANLUU

TRANVANLUU Mới đăng kí

- cách làm hình nền chibi như thế nào nhỉ ad ơi. Hình như chưa có clip hướng dẫn
  9. Chàng Bún

Chàng Bún Mới đăng kí

Bạn ơi, khi mình dùng đến Magic one gì đó, thì thay vì được chọn một vùng nào đó như trong clip thì nó lại chọn xanh toàn màn hình luôn. Mình phải làm thế nào để tô được khi bị thế đây :(
  10. VirtualMan

VirtualMan Thành viên cấp 1

Đừng lo, màu xanh đó thực chất là để biểu thị thay cho vùng đã chọn, dùng thêm cái select tool ở phía dưới để tô thêm cho kín nhé, khi nào muốn tô màu chỉ việc chuyển sang công cụ khác (pen, airbrush, eraser..) tự khắc nó sẽ chuyển về dạng vùng chọn có bao quanh nét đứt như bình thường.
    tranvan.muon thích bài viết này
  11. ngocthuthu

ngocthuthu Thành viên cấp 1

sao a trộn 2 màu với nhau nhìn nó nhòe đi được vây..em cũng dùng water mà màu nó không trộn vào nhau được.nó toàn thanhg cái chấm trong hoặc đường viền ấy
  12. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Bạn ơi, cho mình hỏi, bạn dùng bảng vẽ loại gì vậy?
  13. sài chuột có vẽ mượt dc như thế này không anh
  14. ynhung

ynhung Thành viên cấp 1

nếu k có wacom thì vẽ tay fk
  15. baovnmc

baovnmc Mới đăng kí

các bạn cho mình hỏi cách nào để nét bút cuối nó được sắc như trong video vậy... mình cài ra nó tròn không được như trong video
  16. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

baovnmc đơn giản vì bạn chưa có bảng vẽ (wacom) lên google search nha
    baovnmc thích bài viết này
  17. titcoi240995

titcoi240995 Mới đăng kí

mình nhìn thấy trên forum hướng dẫn vẽ chibi. mình đang rất háo hức nếu có thể tìm hiểu. AD có thể cho mình 1 hộp thư riêng hay gì đó để đc chia sẻ bí quyết đc không. Cảm ơn nhiều
  18. malaisia6

malaisia6 Mới đăng kí

like vì clip hay
    dislike clip vì k có bảng vẽ :)))

học được cách tô màu của anh này :D
  19. viet-fw

viet-fw Thành viên cấp 1

Phần mềm này thật tiện lợi, dễ sử dụng và rất gọn nhẹ. Cảm ơn bạn đã chia sẻ! :like:
  20. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

vì sao mình sử dụng wacom nhưng nét cọ vẫn không nhọn 2 đầu vậy bạn?..... mình làm đủ mọi cách mà vẫn không được

Ủng hộ diễn đàn