Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Render trong Sony Vegas Pro ( Hướng dẫn bằng tiếng việt )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 24/2/14.

Lượt xem: 113,415

1. huytakeda Sony Vegas Pro

Chào các bạn, mình xin mạn phép được lập thêm một topic riêng ở box vì phần này mình sẽ hướng dẫn một bài riêng chứ không nằm trong chuỗi bài mà mình đang làm tại topic này : http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-sony-vegas-pro-bang-tieng-viet-tu-lam.32088/

Bài này mình sẽ hướng dẫn Render trong Sony Vegas Pro nhé

Bạn nào có câu hỏi gì thắc mắc cứ gửi bài tại topic này

Một lần nữa mình xin cảm ơn vì các bạn đã ủng hộ mình trong thời gian qua, mình sẽ cố gắng tiếp tục up nhiều bài hướng dẫn lên nữa ^^

P/S : Link 2 Codec cài thêm cho SVP như trên bài hướng dẫn : [LOCK]http://www.fshare.vn/file/MZN312GHAR/[/LOCK]

...
    changtraihaiduong, donggugudong, radeon6 người khác thích bài viết này.
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

3. phat20112012

phat20112012 Mới đăng kí

Em đang cần cái này... có phải 2 cái codec trên render nhanh lắm phải không? anh huytakeda
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

phat20112012 :

Render thì tùy cấu hình máy mà nhanh hay chậm. Codec của mình ưu tiên về chất lượng và dung lượng
  5. lanhbang3003

lanhbang3003 Mới đăng kí

Lần đầu em render vẫn bình thường, nhưng đến video thứ 2 thì lại không được. Nó cứ lỗi hoài, lúc thì xuất ra mất 1 nửa video + không có tiếng, lần sau chỉnh lại thì trong quá trình xuất nó đứng luôn, cancel cũng không đc. Phải khởi động máy lại T-T Anh có thể cho em link FB để hỏi rõ thêm đc không?
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Mình thì tạm Deactive fb rồi

Còn Skype, YH và Viper thôi bạn ^^

YH : tuyen_robeloo

Viper thì bạn tìm qua số DT : 0906999472
  7. pi2912

pi2912 Mới đăng kí

bạn ơi mình bị lỗi render hok dc .. bạn cho mình pm học hỏi thêm nha
  8. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

pi2912 : Cứ pm đi bạn ơi, không sao đâu ^^
  9. phat20112012

phat20112012 Mới đăng kí

huytakeda cho em hỏi cái...
    Em đang định mua máy mới, nhưng không biết cấu hình thế nào chạy mượt video HD trong SV 10.

Chuyện ở đây là em dùng Format Factory và Total Video Cover để đổi đuôi video, nhưng khi cover bằng Format Factory thì preview trong SV thì hay bị đứng (tí xíu) hoặc giật... Total Video Cover thì ko có.
    Biên tập thì ngon lành lắm, nhưng lúc xem lại từ đầu thì chỗ nào có effect chuyển cảnh là phải giật tí mới chịu... cứ giật giật vậy đó (máy người ta, ko phải máy em... máy em ko chạy nổi SV)

Nên em mới tính mua máy mới đó ạ!
    Mấy hôm nay em có xem cách chọn cấu hình trên mạng nhưng ko hiểu lắm
    Anh có thể cho em lời khuyên nên chọn máy thế nào ko ạ... chủ yếu chạy mượt và làm việc tốt thôi... chứ ko cần kiểu "trâu, bò" ạ
    Tiền thì em chỉ có 12 triệu thui... (trừ bàn phím, chuột, linh tinh ra nha anh) anh giúp em nhá
  10. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

phat20112012

Nếu 12 triệu trừ màn hình ra thì có thể được kha khá

Nếu giả sử bạn dùng màn hình có tầm giá 2tr thì cấu hình của bạn sẽ nằm trong khoảng

Chip: Core i3

Ram : 4 GB

Main : Tùy chọn càng rẻ càng tốt support được dòng i trở lên là dc

VGA : His HD 7770 hoặc 6770 or 7750

HDD: 500 GB

PSU : 400 W

Nó sẽ nhích hơn khoảng 10tr một chút đó
  11. NyBaBe

NyBaBe Mới đăng kí

Mình làm bên phía lồng tiếng. Trong mấy clip bạn đăng thì có clip nào dạy về cắt ghép tiếng cho phim k bạn ? Vì mình chỉ cần cái đó thôi à, mình cắt 1 đoạn tiếng, sau đó ghép tiếng khác vào, tks bạn nhiều nha
  12. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

NyBaBe : Nếu bạn dùng Sony Vegas Pro thì khi bạn import một đoạn Video vào Timeline thì sẽ có 2 track là Video và Audio, bạn click vào clip đó và nhấn phím U ( Remove Group )

Thì lúc này bạn có thể tách riêng Video và Audio để có thể tùy ý thay đoạn sound khác vào thôi
  13. NyBaBe

NyBaBe Mới đăng kí

Lúc e import thì thanh timeline có 2 phần, 1 phần audio 1 phần video.
    E k phải muốn thay toàn bộ audio của clip, e chỉ muốn xoá từng phần để ghép tiếng khác vào thôi à.
    Như xoá lời thoại của nhân vật để thay lời thoại khác vào đó a.
    Hix mò chiều giờ chưa xong khó quá
    Cám ơn anh nhiều ạ
  14. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

NyBaBe : Bạn ơi sau khi remove Group cho Video và Audio thì lúc này bạn có thể dễ dàng quản lý riêng Video và Audio

Cụ thể là với Audio bạn chọn đoạn cần cắt và nhấn phím S nó sẽ cắt riêng phần đó ra cho bạn và bạn có thể dễ dàng chèn các đoạn sound âm thanh khác vào

Nếu bạn không Remove Group thì khi di chuyển hoặc cắt sẽ thao tác với cả Video track chứ không riêng Audio được.
  15. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

[​IMG] [​IMG]
    Bạn click vào điểm đầu tiên, sau đó nhấn giữ phím SHIFT click tiếp vào đoạn cuối âm thanh bạn muốn thay đổi, tiếp tục nhấn phím S LÀ XONG. Sau đó bỏ đọn âm tanh bạn muốn chèn vào.
    Chúc bạn thành công.
  16. NyBaBe

NyBaBe Mới đăng kí

E làm đc rồi cám ơn 2 anh nha. Giữ shift thì nó k hiện ra j, có bấm S thì tách đc thôi à. Bấm U thì clip nó xoay ngược lại. Mà e bấm S thì nó cũng tách đc rồi.
  17. Nguyễn Viết Duy

Nguyễn Viết Duy Mới đăng kí

Em đang dùng bản SVP 12! Trong đoạn phim em làm có sử dụng cả ảnh và video, video đuôi mov, khi render thì ảnh full màn hình, còn video nó bị đen 2 bên màn hình, làm thế nào nó cũng không hết. Anh giúp em với
  18. montreux99

montreux99 Mới đăng kí

bác huy cho em hỏi cách import file mkv vào SV 12 được ko
  19. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

SONY VEGAS không hỗ trợ định dạng MKV, bạn dùng phần mềm khác chuyển đổi rồi Import vào SONY VEGAS mới được.

Mình đang dùng phần mềm này ( có cờ rắc) . Đã Test chạy ổn định.

Bigasoft-MKV-Converter-3-7-44-4896

Chương trình có thể chuyển đổi MKV sang video WebM/VP8 để tải lên YouTube và các trang web HTML5, hoặc nén tập tin video.

Link:

http://www.fshare.vn/file/7VL8GV5E8K/

Chúc bạn thành công.
  20. montreux99

montreux99 Mới đăng kí

cảm ơn bác minhcu nhiều

Ủng hộ diễn đàn