Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Render trong Sony Vegas Pro ( Hướng dẫn bằng tiếng việt )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 24/2/14.

Lượt xem: 113,424

1. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

kirist : Bạn phải chuột vào Video và chọn Reverse thôi
  2. PhuongMibu

PhuongMibu Mới đăng kí

anh huytakeda ơi, cho em hỏi em render video bằng SP11 mà nó cứ báo lỗi không xác định được nguyên nhân như này là sao ạ? [​IMG]
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

PhuongMibu : Cái này thì mình không rõ lắm do mình không có sử dụng phiên bản SVP 11

Nhưng rất nhiều bạn gặp vấn đề với Render ở phiên bản này, mình khuyến cáo bạn nên sử dụng bản 10 12 hoặc 13 hơn là bản 11
    PhuongMibu thích bài viết này
  4. kidamy

kidamy Mới đăng kí

anh huytakeda oi, em có chỉnh playrate của video lên thành 2.0 thì render xong hình và tiếng nó lệch nhau, như vậy sửa sao anh??
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/8/15
  5. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

kidamy : Bạn chụp hình gửi mình cái chỉnh play rate và thông số Setting để mình xem thử
  6. Bùi Lan Anh

Bùi Lan Anh Mới đăng kí

Anh ơi sau khi render thì trong vid sẽ có hiện ra logo của SV12. Em không muốn nó hiện lên thì phải làm sao ạ?
  7. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Bùi Lan Anh : Bạn mua bản quyền hoặc chọn cách bẻ cờ rắc or Patch nhé, vì nếu không đó sẽ là bản trial thì render sẽ dính Logo của hãng
  8. tawaru2002

tawaru2002 Mới đăng kí

anh ơi sao em render thì dung lượng video xuất ra quá cao vậy anh có 4 phút mà lại lên tới tận mấy gb
  9. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Bạn xuất đuôi AVI thì phải lớn rôi, MP4 thì nhẹ hơn.
  10. kaffein6002

kaffein6002 Mới đăng kí

huytakeda Em chào anh ạ :-< ~ em lại làm phiền anh một chút. Lúc em render video có chọn các thông số properties của project với thông số khi render trùng khớp vs nhau rồi.
    Nhưng vì không hiểu sâu về các thông số này nên lúc thì em render được, lúc thì lại lỗi. Em thường chọn render ra đuôi avi (thử đủ loại HD 60i, 50i rồi NSTC... blah blah rồi em còn thử đổi Sony YUV vs XVid các kiểu...) nhưng lần nào nó cũng cho ra sản phẩm nặng trịch 10 mấy gb cho 1 cái vid 3' :-<! Âm thanh thì không nghe được và hình thì giật cục.
    Em có cài 2 gói mà anh để ở đầu bài rồi ạ nhưng chỉ cài được xvid còn cái kia của em 32bit T^T...!
    Bây giờ em phải làm gì ạ? Em render phải đến chục lần rồi mà chỉ đc đúng 1 lần nó ra vid khoảng 200mb avi và ko lỗi nhạc...nhưng giờ em không nhớ là cái vid đấy em đã render nó ra theo định dạng với thông số nào nữa... T^T

Em có cop lại media info của cái vid em render thành công dưới đây ạ:

General
    Complete name : C:\Users\Ka\Documents\Untitled.avi
    Format : AVI
    Format/Info : Audio Video Interleave
    File size : 217 MiB
    Duration : 4mn 34s
    Overall bit rate : 6 625 Kbps
    TCOD : 0
    TCDO : 2743073666

Video
    ID : 0
    Format : MPEG-4 Visual
    Format profile : Advanced Simple@L5
    Format settings, BVOP : 2
    Format settings, QPel : No
    Format settings, GMC : No warppoints
    Format settings, Matrix : Default (H.263)
    Muxing mode : Packed bitstream
    Codec ID : XVID
    Codec ID/Hint : XviD
    Bit rate : 4 990 Kbps
    Width : 1 920 pixels
    Height : 1 080 pixels
    Display aspect ratio : 16:9
    Frame rate : 29.970 fps
    Color space : YUV
    Chroma subsampling : 4:2:0
    Bit depth : 8 bits
    Scan type : Progressive
    Compression mode : Lossy
    Bits/(Pixel*Frame) : 0.080
    Stream size : 163 MiB (75%)
    Writing library : XviD 73

Audio
    ID : 1
    Format : PCM
    Format settings, Endianness : Little
    Format settings, Sign : Signed
    Codec ID : 1
    Bit rate mode : Constant
    Bit rate : 1 536 Kbps
    Channel(s) : 2 channels
    Sampling rate : 48.0 KHz
    Bit depth : 16 bits
    Stream size : 50.2 MiB (23%)
    Alignment : Aligned on interleaves
    Interleave, duration : 250 ms (7.49 video frames)
    Interleave, preload duration : 250 ms

Với lại có 1 chuyện rất kỳ cục là e bh còn ko thể mở đc chính cái video mình render ra bằng sony vegas T^T!
  11. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

kaffein6002 : Bạn thử Render Mp4 nhé

Chọn Main Concept AVC/AAC

Cái file avi kia bạn render ra mà import vào SVP lại không nhận thì bạn cài lại thử codec K-lite xem sao
  12. ngyuễn1132

ngyuễn1132 Mới đăng kí

anh cho em hỏi sao cái vegas pro 13 của em lúc bấm coi thử thấy mờ quá với lại [​IMG] nó có cái khung xanh nhỏ muốn làm nó biến mất mà không được
  13. hionstrike

hionstrike Mới đăng kí

Bạn ơi có cách nào render 1 clip cắt những cảnh từ file .AVI thành file .MP4 mà chất lượng hình ảnh nhìn tốt như file AVI không ?
  14. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

hionstrike : Để có chất lượng tốt thì bạn nên tùy chỉnh lại thông số setting, vì thông số mặc định là Sony Vegas Pro khuyến cáo để có chất lượng vừa ổn với kích thước vừa phải, không phải là chất lượng tốt nhất
  15. tawaru2002

tawaru2002 Mới đăng kí

@minhcuhcm mình render sang mp4 bạn ơi nhưng vẫn quá cao hôm bữa cái clip có 2 phút mà render lên tới mười mấy gb.
  16. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

tawaru2002 : Bạn render chọn Mainconcept AVC/ACC lúc này render ra sẽ là đuôi mp4 và không quá nặng đâu bạn.
  17. tawaru2002

tawaru2002 Mới đăng kí

Anh ơi em cũng đã làm theo nó có nhẹ hơn tí những vẫn còn cao quá anh ơi em chỉ ghép nhạc và hình ảnh vào, Nhạc khoảng 3 phút mà render ra tới 400mb lận anh còn lúc trước là vài gb :((
  18. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

tawaru2002 : 400 Mb 3p là cũng Ok rồi mà bạn, nếu muốn nhẹ hơn thì giảm các thông số thiết lập trước khi render là được
  19. donggugudong

donggugudong Mới đăng kí

huytakeda bạn có thể hướng dẫn mình chức năng Fast Motion an slow trong sony Vegas Pro 13 đc ko...vì mình dùng rate ko đc :(
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/10/15

Ủng hộ diễn đàn