Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Sony Vegas Pro bằng Tiếng Việt ( tự làm )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 8/8/13.

Lượt xem: 212,107

1. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Silva Kira : Bạn thử cài bộ magic Bullet khác cho Vegas xem, có thể bộ đó không support SVP chăng
  2. Silva Kira

Silva Kira Mới đăng kí

huytakeda e đang dùng bộ MBSuite 11.4 và svp 11. E có xem các video hướng dẫn cài thành công và làm theo nhưng chỉ thấy cài được thôi chứ magic bullet không link được với svp.
  3. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Silva Kira : Vậy bạn thử cài bản khác xem, tại vì sẽ có những bộ nó không cài được cho SVP và có những bộ sẽ cài được nha bạn
  4. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Các bác cho mình hỏi, không biết mình ấn vào đâu mà giờ ở track audio, bản audio mình insert vô bị mất hiển thị sóng âm, giờ nó hiển thị thành 1 màu như ảnh ạ. Play thì vẫn nghe được.
  5. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Mình đã tìm ra lỗi. Nếu ai bị như mình thì ấn tổ hợp phí Ctrl+Alt+W nha! :D
  6. Silva Kira

Silva Kira Mới đăng kí

Ad ơi cho e hỏi thêm: sony vegas 11 không nhận video đuôi mov thì có cách nào khắc phục không hay phải đổi đuôi video???
  7. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Bạn cài thêm Quick Time là sony vegas nhận ngay.
    Quicktime vốn đã là một phần mềm cũ,và từ lâu nó cũng đã không được Apple cập nhật, chưa kể nó chứa nhiều lỗ hổng bảo mật. Hồi tuần trước, Bộ An ninh Nội địa Mỹ thậm chí còn khuyên người dùng Windows gỡ bỏ Quicktime sau khi các chuyên gia bảo mật phát hiện ra 2 lỗ hổng lớn.
    Nếu bạn không sợ lỗi bảo mật thì cứ dùng.
  8. dntk44tdh3

dntk44tdh3 Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi nhờ 1 chút với.
    Em dùng Vegas 11, khi làm video thì em bị lỗi như trên.
    Cụ thể là em để hiệu ứng di chuyển cho chữ là Push left và bị vệt đen nhỏ nhỏ như bên trên.
    Mong các bác hỗ trợ em xem làm sao để sửa lỗi này với ạ.
    (Nếu không để hiệu ứng di chuyển hoặc để Push up, Push down, Push right thì không sao)
  9. Cám ơn bạn nhiều
  10. dntk44tdh3

dntk44tdh3 Mới đăng kí

Có bác nào gặp phải tình trạng như em post bên trên không hỗ trợ giúp em với :(
  11. Ghost-2T

Ghost-2T Thành viên cấp 1

huytakeda TUT có giải thích 1 số phần chuyên sâu rất hay, nhưng nếu mỗi part bạn có 1 dòng giới thiệu rõ vài tính năng cụ thể...
    chắc sẽ tiện hơn nếu người xem muốn review :x
  12. tungleo1994

tungleo1994 Mới đăng kí

cho e hỏi làm xong r muốn xuất video để lưu vào máy thì làm thế nào ạ
  13. Kim_Hoa

Kim_Hoa Mới đăng kí

Thánh nào bày em làm video như Yêu 5 của Hoaprox remix em với, cái transition nó làm đẹp quá...
  14. minhcuchcm

Muốn xuất video thì vào File/Render As.
  15. kuuga

kuuga Mới đăng kí

gặp vấn đề này. đó là các đối tượng trên timeline. mình di chuyển kéo chuột để chỉnh vị trí của nó không được, cứ thả chuột ra là nó lại tự động bay về vị trí cũ. ai giúp với
  16. Beta Best

Beta Best Mới đăng kí

sao trong lúc chạy video thì nó hiện lên cái logo "created with sony vegas'' thì làm s để cho nó mất đi v?
  17. vòng phi long

vòng phi long Mới đăng kí

Em là thành viên mới, mong mọi người chỉ bảo ạ.
    Hiện tại em đang gặp 1 lỗi trên phần mềm sony vegas pro 12.0, mà tìm trên google thì không tìm ra, mong các anh chỉ giáo giúp em ạ
    Nó bị lỗi phía trên đó ạ, bị sọc ngang
  18. minhcuchcm

Bạn nhấn giữ 3 phím Ctrl+Shift+Delete+Click chuột vào icon Sony Vegas Pro. Đánh dấu kiểm vào bảng thông báo hiện ra. Nhấn Yes.
  19. Trinh xUAan BAch

Trinh xUAan BAch Mới đăng kí

Em muốn hỏi vì sao mấy phần đầu âm thanh em nghe không đc vậy anh
  20. tống xuân hải

tống xuân hải Mới đăng kí

Video bị xóa hết rồi làm sao để em có thể xem Những bài hướng dẫn đây admin.
    Nếu có thể cho em link google Driver tải về xem và học dần không ạ

Ủng hộ diễn đàn