Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn sử dụng Opacity

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đào Hoa Tuấn, 2/8/15.

Lượt xem: 2,064

1. Đào Hoa Tuấn Mới đăng kí

Em muốn hỏi các bác là làm sao để làm 1 file nửa mờ nửa rõ giống file này. Em dùng opacity để làm nhưng nó mờ tất cả file luôn. Em xin chân thành cảm ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tách riêng 2 đối tượng đó ra rồi muốn giảm cái nào thì chọn layer đó rồi giảm opcity xuống.
  3. Đào Hoa Tuấn

Đào Hoa Tuấn Mới đăng kí

Bác có thể nói rõ giúp em đc ko ạ. e còn gà pts lắm ạ
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đào Hoa Tuấn là dùng tool phù hợp để tách, bạn có thể dùng Lasso Tool (L), Magic wand tool (W) để chọn cái đường cong trên cùng và giảm opacity xuống 50% hoặc lớn hơn hay bé hơn tuỳ vào bạn cảm thấy vừa ý. Còn cách cuối cùng nhanh hơn cũng thao tác dùng (L) hay (W) chọn và dùng Easer Tool (E) hạ độ dày cọ xuống còn khoảng (opacity = 10-20%) và bấm giữ chuột và rê ngang một lần thôi nhé, còn cảm thấy chưa ok thì làm một lần nữa :)
    P/s: nói thì dài chứ làm không đầy 1 giây nữa :))
  5. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

bạn sử dụng 2 layer khác nhau là được ... layer 1 là 2 cục sóng ở dưới ... layer 2 là cục sóng ở trên ... giảm opacity layer 2 thì nó sẽ mờ như bạn muốn
  6. Trung Đức Nguyễn

Trung Đức Nguyễn Mới đăng kí

Tóm lại là 3 vạch sóng đó tách riêng ra mỗi cái 1 layer là có thể chỉnh opacity từng cái theo ý thích
    1 cách nữa tuy không khuyến khích xài nhưng rất nhanh, đó là dùng cái tẩy, chỉnh opacity của tẩy cho phù hợp rồi quệt 1 phát (1 thôi, 2 là nó không đều)

Ủng hộ diễn đàn