Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tách nền xanh bằng Adobe Premire CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi Viết Nhật, 13/4/14.

Lượt xem: 22,535

1. Viết Nhật Thành viên cấp 1

Đây là video tutorial chính chủ nhé ^^, mong mọi người cho ý kiến!

...
    photottdung67, Ricky, TeBe6 người khác thích bài viết này.
  2. Lấy Lại Cảm Xúc

Lấy Lại Cảm Xúc Thành viên cấp 1

Trước mình đi học dựng phim thầy cũng nói qua cái đó .. mà k áp dụng vào thực tế nên cũng k quan tâm ..
    Viết Nhật thích bài viết này
  3. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Adobe after efect cho nó nhanh và chuyên nghiệp :D
    Viết Nhật thích bài viết này
  4. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Lấy Lại Cảm Xúc Nền xanh mà không cần thiết là bạn hơi bị sai lầm nhé. Hiện nay các MV hay phim đều có sử dụng kĩ xảo này để ghép vào một khung cảnh tự tạo nào đó mà cảnh vật ngoài đời không có được. Nếu bạn muốn ghép một người bay trên trời chả lẻ câu dây rồi dùng trực thăng kéo sau đó vào edit xóa dây hả bạn :)
  5. trần minh hiếu

trần minh hiếu Mới đăng kí

cho mình hỏi là cái này áp dụng trên nền đen đc ko?
    Mít tơ Phan thích bài viết này
  6. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

trần minh hiếu : nền nào cũng được, miễn là cái nền đó có màu khác với chủ thể
  7. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Tầm bậy rồi Mít tơ Phan : ))))) Nói thế khác nào Amateur. Người ta đã cất công nghiên cứu và tạo ra một huyền thoại Green Screen cho các bạn rồi thì chắc chắn nó sẽ hoàn hảo trên nền xanh(green) Còn màu đen bạn quay video cỡ nào mà ko có màu đen dính vào mà đòi key :v Màu đen chỉ áp dụng cho các dạng effects có sẵn đưa vào rồi đổi chế độ hòa trộn cho nó mất màu đen còn lại hiệu ứng. Chứ ai đi quay trên nền đen rồi ngồi mà key @-)@-)@-)
  8. T2M

T2M Thành viên cấp 1

Ultra key, nhưng có điều làm sao để cho sạch sẽ thì mới ăn tiền được :D,
  9. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Specialkid tùy thôi bạn, chẳng may video ấy là hoạt hình tự làm ko có màu đen ở chủ thể thì làm sao? đừng loại trừ tất cả mọi trường hợp như vậy chứ!
  10. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Mít tơ Phan : Đã là hoạt hình tự làm mà phải đi key nền??? Bạn có bị sao không vậy? Càng bảo thủ càng sai thôi bạn. Mình có nói nền đen không key được đâu. Nhưng khi một bạn không biết vào hỏi bạn phải trả lời cho người ta biết phương án tốt nhất là như thế nào chứ đi trả lời chung chung rồi ngồi bảo vệ ý kiến của mình là phương pháp của bạn đấy à? (:|(:|(:|
  11. bugibb16

bugibb16 Mới đăng kí

sạch sẽ ăn tiền đc rồi kaka

Ủng hộ diễn đàn