Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo cảnh báo khi bình luận trên diễn đàn Xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/4/15.

Lượt xem: 7,116

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Để chắc chắn các thành viên sẽ chấp hành nội quy diễn đàn, không spam nói tục hay chửi thề thì đây là một giải pháp rất hữu hiệu để cảnh báo thành viên.

Ảnh demo cho các bạn dễ hình dung

Với script cảnh báo này bạn có thể áp dụng cho nhiều trường hợp, nói chung ở Xenforo chỗ nào có buttton thì bạn đều áp dụng được. Ví dụ như áp dụng khi thành viên muốn lập chủ đề mới, hay upload cái gì đấy,...

Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn cách chèn cảnh báo khi thành viên muốn bình luận bài viết, các trường hợp khác thì bạn cứ làm theo tương tự thôi nhé.

Đầu tiên các bạn tìm đến template quick_reply và chèn đoạn code script này vào bất cứ đâu trong template này, chèn ở đâu hay chèn ở cuối đều được.
    Code:
    <script>
    function confirmReply(){
    if (confirm('Nội quy ở diễn đàn VietDesigner.net rất nghiêm khắc, nếu bạn 

comment với mục đích spam nhảm, nói những câu vô văn hóa thì bạn sẽ có nguy cơ bị ban nick cảnh cáo. Bạn có chắc là mình muốn gửi 

comment này chứ? Nếu chắc thì ấn OK nhé!')) {

} else {
        return false;
    }
    }
    </script>
    Tiếp theo, cũng ở trong template này, bạn tìm đến đoạn button primary (là đoạn chứa button reply ấy) và thêm vào thuộc tính onclick="return confirmReply();"

Full cái đoạn mà sau khi bạn thêm nó sẽ như thế này:
    Code:
    <input type="submit" class="

button primary" value="{xen:phrase post_reply}" accesskey="s" onclick="return confirmReply();"/>
    Sau đó ấn Save lại và tận hưởng kết quả ha! Bạn có thể sửa lại nội dung cảnh báo theo ý mình, và có thể áp dụng vào nhiều trường hợp như mình đã nói lúc đầu, chúc thành công :D

UPDATE: Vừa áp dụng lên forum luôn nhé! Áp dụng vào template thread_create để cảnh báo thành viên khi đăng thread mới :)

Đối với trình duyệt FireFox thì sẽ hiện thị như thế này :D

...
    Jeovah thích bài viết này
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

em tét thử cái!
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

ủa, ở phần comment không có cái ảnh báo này hở anh, hay chỉ là phần lập top mới thôi ạ!
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ủng hộ diễn đàn