Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo một trang mới trong Xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 26/6/15.

Lượt xem: 9,049

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Ví dụ Forum là 1 trang có link trangcuaban.com/forum

Banking là 1 trang có link trangcuaban.com/bdbank

Video này sẽ hướng dẫn các bạn tạo một trang với dạng trangcuaban/trangmoi

Đây cũng là tiền đề để viết một addon hệ thống ^^! Mong nhận được sự ủng hộ và góp ý của mọi người

Mình không phải học sinh giỏi tiếng Anh, phát âm tiếng Anh của mình rất kém, kiến thức căn bản về CNTT cũng không có vì là một đứa sinh viên năm 1 của trường Nông Nghiệp thôi :(

Tuy nhiên vẫn muốn chia sẻ những gì mình biết về Xenforo cho cộng đồng. Trong video có những thuật ngữ sử dụng không được chính xác hoàn toàn và phát âm rất tồi vì vậy mong mọi người bỏ qua.

Phần 2:

Update phần 3 cũng là phần cuối

Bây giờ mình đã hướng dẫn đc các bạn cách tạo route mới, cách truyền giá trị biến vào template như thế nào và cách tương tác với database ra sao. Bây giờ thì các bạn phải tự sáng tạo trên khả năng viết PHP của mình để tạo ra các addon.

Chúc các bạn thành công, nếu làm đc cái gì nhớ share cho mình với, he he

Mọi người tải file đính kèm File trong video.zip về.
    Tải về tại đây: [LOCK]https://drive.google.com/file/d/0BxtAdzK4Szk4ck5wQmlKRHdGNDg/view?usp=sharing[/LOCK]

Thư mục XFStoreNet thì up vào library, file XML thì vào chỗ Install Addon trong admincp để import

Sau đó truy cập trangcuaban.com/jobs để xem nhé.

Tác giả bài viết: Nông Dân Ai Ti

...
    nphunghung thích bài viết này
  2. victor-vu

victor-vu Mới đăng kí

Sao mình ko tìm thấy file xml và cũng ko thấy thư mục XFStoreNet. :(
    Chỉ thấy 2 file home.php thôi.
    Bạn up lại dùm đc ko? Thanks ban. :)
  3. mrhihi113

mrhihi113 Thành viên cấp 1

Thanks bạn chia sẻ

Ủng hộ diễn đàn