Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo trang cá nhân Xenforo theo phong cách Timeline

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 12/11/13.

Lượt xem: 24,252

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

htdung0212 cái này là thay đổi chung cho toàn bộ profile nhé!
    htdung0212 thích bài viết này
  2. htdung0212

htdung0212 Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư hôm nay em ms thử. em gặp vấn đề là chức năng "kéo thả ảnh để cắt hình ảnh" không hoạt động dẫn đến ảnh có kích thước 200 x 225 chẳng hạn, nó bị nén trong khung 180 x 180, bị méo mó trông rất xấu, anh hay anh em nào chỉ cho em với,
  3. toithich_xenforo

toithich_xenforo Mới đăng kí

Bạn ơi, bài viết của bạn tuy đăng đã lâu nhưng đến giờ vẫn hữu ích lắm (ít nhất là cho tôi).
    1/ Tôi đã làm theo hướng dẫn và cũng mò mẫm gia công thêm nhưng trông tệ quá. Hôm nay đăng ký làm thành viên để xin bạn hướng dẫn chi tiết hoặc share cho cái Style giống cái của bạn được không?
    2/ Cái hình có cách nào không cần covert online mà để người dùng tự up từ máy tính lên được không?
    Cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/14
  4. Phạm Hữu Dư

toithich_xenforo chào anh, bài hướng dẫn trên đã khá đầy đủ rồi ạ. Vì mỗi style diễn đàn nó phù hợp với 1 kiểu, ko ai có thể giống ai đc. Muốn đẹp và phù hợp với diễn đàn bắt buộc anh phải biết chút ít về CSS để có thể điều chỉnh phù hợp đc.

Còn vấn đề up từ máy tính thì bó tay a ạ, vì cái này là tự chế ra, đâu phải chức năng có sẵn của Xenforo đâu, nên buộc phải chèn link ảnh, cái này a nên làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cho thành viên họ xem.
  5. toithich_xenforo

Ok bạn. Tuy nhiên khi tôi dán link từ một dịch vụ upload ảnh lấy link trực tuyến vào khung Cover Photo thì không có tác dụng gì. Nhờ bạn chỉ giúp để làm được cái hay mà bạn đã bày này.
    Cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/10/14
  6. toithich_xenforo

Bạn ơi giúp nhé!
  7. Phạm Hữu Dư

Nếu như add link ảnh mà nó ko hiện trên cover photo thì xem chừng anh đã làm sai các bước trong hướng dẫn rồi, anh cần phải xem kỹ lại thôi! Chứ anh nói chung chung thế này chẳng ai giúp anh được đâu :)
  8. toithich_xenforo

Vầy nhé: Tôi vào forum của mình, bấm lên cái Ảnh Bìa ( Cover Photo) để hiện ra cái bảng "Chi Tiết Cá Nhân", kéo xuống dưới nhập đường link ảnh vào khung " Cover Photo" rồi bấm nút "Lưu Thay Đổi", rồi trở ra kiểm tra ảnh trong bảng "Chi Tiết Cá Nhân"....không có gì thay đổi ngoài đường link ảnh đã ghi trong code của Template - Memeber_view !
    - Đường link ảnh trong code của Template - Memeber_view là do Admin quản lý, người dùng là thành viên diễn đàn không thể vào được. Thành viên muốn Upload hình lên bằng đường link như tôi làm ở trên thì không được.

Nhờ bạn chỉ giúp, vì cái này giống FaceBook rất hay!
    Cảm ơn!

*GHI CHÚ, Dưới đây là link được lấy trực tiếp của trang Megapic.vn:
    - Mã trực tiếp: http://megapic.vn/images/81289676905904364822.jpg
  9. Phạm Hữu Dư

toithich_xenforo thiệt tình ko hiểu nỗi anh nói vòng vo nãy giờ là cái gì? Bài hướng dẫn trên chỉ có vài bước, anh cứ làm theo y chang thì kiểu gì cũng ra, chẳng có lỗi lầm gì đâu!

Đã tạo tùy chọn custom field cho member có thể tự điền link ảnh cover vào rồi thì admin quản lý là quản lý kiểu gì?
  10. toithich_xenforo

Thiệt tình tại tôi dốt quá, bây giờ đã mò ra lỗi của mình rồi. Thật sự cảm ơn và cảm kích bạn đã hướng dẫn bài viết và hồi âm cho tôi. Mến chúc bạn đường đời nhiều may mắn!
    Mến
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  11. toithich_xenforo

bạn Phạm Hữu Dư!
    Ảnh avatar nén trong khung 180px x 180px bị méo mó trông xấu tệ, tôi đã vật lộn nới nó mấy ngày rồi giờ không xong lên đây nhờ bạn chỉ cách sửa với ?! (nếu cho giá trị=m thì ok nhưng ảnh nhỏ quá, cho giá trị =l thì hỏng ảnh).
    Cảm ơn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/10/14
  12. trantuananh.info

trantuananh.info Thành viên cấp 2

Đẹp hẳn, nhưng mà mình thích kiểu twitter cũ hơn, hehe

toithich_xenforo thích bài viết này
  13. toithich_xenforo

WOW, trantuananh: ĐẸP VÀ CHUYÊN NGHIỆP!!
    trantuananh.info thích bài viết này
  14. toithich_xenforo

trantuananh: tôi muốn làm được như bạn, bạn post lên đây 1 bài hướng dẫn cho những người như tôi được không?
    Cảm ơn!
  15. Jolly Út

Jolly Út Mới đăng kí

anh ơi! a có thể giúp e sửa lỗi này ko a!
    khi e lấy 1 hình đã up lên forum thì vẫn dùng bình thường! nhưng khi lấy 1 link ảnh từ host khác thì nó báo lỗi như sau

mong a giúp đỡ :x
  16. Phạm Hữu Dư

Thực sự thì mình ko hiểu lỗi của bạn là vì cái gì Jolly Út ạ, có lẽ do bạn đã làm sai cái gì đó ở bước tạo Custom Field :)
  17. Jolly Út

Jolly Út Mới đăng kí

e đã làm mấy lần rùi! nhưng nó cứ báo lỗi đấy! link ảnh từ host khác là báo lỗi! :'( =(( :|
  18. Phạm Hữu Dư

Jolly Út chắc do host bên bạn có vấn đề gì rồi, chứ lỗi này chưa ai bị bao giờ!
  19. Jolly Út

Jolly Út Mới đăng kí

e test trên cả localhost thì nó lại ra lỗi của bác #28 :(
    mà thôi thanh a Dư nhóe! :3 :x:x:x
  20. Phạm Hữu Dư

Nếu có host khác thì cài bản mặc định của Xenforo lên và test thử nhé! Vì thao tác làm cái Timeline này vô cùng đơn giản, chỉ bài bước để tạo Custom Field là xong, quan trọng là cái tùy chỉnh giao diện timeline sao cho đẹp thôi!

Ủng hộ diễn đàn