Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tạo video intro trên web online không cần đến phần mềm

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/12/14.

Lượt xem: 150,797

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Cách đây 2 ngày, mình có làm 1 video Hướng dẫn add intro tự động khi upload video lên Youtube, và có một số bạn hỏi mình cách để tạo intro online trên web mà không cần cài đặt bất cứ phần mềm nào thì hôm nay mình xin làm thêm 1 video nữa để giải đáp cho câu hỏi này.

Mình đã có thể search trên Google, cũng có thử 1 số trang web, nhưng mình cảm thấy khá hài lòng với trang http://www.flixpress.com/, mình chưa thử dịch vụ tính phí của trang này, nhưng về khoản free thì hoàn toàn nhanh gọn lẹ và dễ xài :D

Đây là 1 intro mình đã làm trên website Flixpress này (đã cắt còn 3s để có thể làm video intro tự động trên Youtube)

Và sau đây là video hướng dẫn tạo intro miễn phí trên website này :D

Chúc các bạn thành công! Đừng quên like nếu thấy video có ích và subscribe channel Việt Designer tại đây nhé ;)

...
    quachanhtuan, hoanghieudn, khongacc3 người khác thích bài viết này.
  2. levanpham1

levanpham1 Mới đăng kí

làm intro như của Vietdesignner, làm sao để up lên utube cùng với video của mình nhỉ
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

4. levanpham1

levanpham1 Mới đăng kí

mình chỉ mới thấy phần tải về, mà chưa thấy phần hướng dẫn làm anh PHD
  5. Phạm Hữu Dư

Hướng dẫn thì phải tự mày mò ngâm cứu thôi bạn levanpham1 ạ, vì hiện tại mình chưa có thời gian để làm hướng dẫn sử dụng Camtasia. Ngày xưa mình cũng tự mò mẫm mà ra thôi, cũng ko khó gì đâu :)
  6. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

cảm ơn anh đã chia sẻ ;)
  7. Tạ Tuấn

Tạ Tuấn Thành viên cấp 1

Anh Dư ơi. Em muốn làm video rồi lồng tiếng như anh thì làm như nào ạ. Em mới tập tành nên chưa biết lắm. Mong anh chỉ em nữa ạ. Thanks anh!
  8. Phạm Hữu Dư

Tạ Tuấn bạn chỉ cần có cái mic và phần mềm quay màn hình máy tính :)
    Tạ Tuấn thích bài viết này
  9. Tạ Tuấn

Tạ Tuấn Thành viên cấp 1

Vâng ạ! Em sẽ thử ạ. Cảm ơn anh. ^^
  10. ikersang911

ikersang911 Mới đăng kí

sao không tạo được tài khoản vậy. giúp với các bác!
  11. nuongitq

nuongitq Mới đăng kí

mình chỉ mới thấy phần tải về, mà chưa thấy phần hướng dẫn làm anh PHD
  12. Phạm Hữu Dư

nuongitq cái video ở trên ko phải là hướng dẫn chứ là cái gì hả bạn? Tải cái gì ở đây?
  13. quachanhtuan

quachanhtuan Mới đăng kí

hay thế nhỉ :)
  14. lehung01

lehung01 Mới đăng kí

Anh ơi cho em hỏi sao lúc xem intro không có dấu X màu đỏ mà lúc tải về thì có dấu X nhìn nó như kiểu cấm không cho dùng ý.Mà đấy là em tạo bản free mà.Anh trả lời giúp em nhá.
  15. JungKimCass

JungKimCass Mới đăng kí

anh cho em hỏi, cái này không hỗ trợ tiếng Việt ạ?
  16. Phạm Hữu Dư

17. ngoduan09

ngoduan09 Mới đăng kí

A Dư ơi, a có tài khoản flixpress đã nâng cấp gói pro không cho e xin 1 intro 10 giây ạ, vì cái intro này nó yêu cầu gói pro a ak.....
  18. Phạm Hữu Dư

ngoduan09 mình ko có nhu cầu dùng pro bạn ạ. Nếu cảm thấy quan trọng thì bỏ tiền lên gói pro đi :)
    ngoduan09 thích bài viết này
  19. NTH243

NTH243 Mới đăng kí

xin file intro đầu videos của bác với :D
  20. Mỹ thuật TN

Mỹ thuật TN Mới đăng kí

Bản free này em sợ bị trùng với các bác làm trước rồi. Bị chèn watemark nữa ad ơi :) Thank ad đã chia sẻ.

Ủng hộ diễn đàn