Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn trang trí giao diện Facebook Timeline với 9 ảnh ghép thành 1

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 6/4/15.

Lượt xem: 10,096

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Nguyên lý cơ bản là cắt 1 ảnh vuông thành 9 mảnh nhỏ đều nhau rồi upload lên Facebook, sau đó tự tag mình vào 9 ảnh đó để tạo nên 1 bức ảnh ghép bởi 9 mảnh ghép ;)

Thấy nhiều bạn quan tâm cái này nên hôm nay làm cái video hướng dẫn cho anh em! Có nhiều cách để làm tuy nhiên cách này phải nói là cực dễ và cực nhanh, ai cũng có thể làm được, không cần phải hiểu biết về đồ họa hay tin học đâu nhé :D

...
    Mr.Ti, NaIk, Kanzz.Elf5 người khác thích bài viết này.
  2. sunshine08

sunshine08 Mới đăng kí

ai nhìn tut mà vẫn không làm được thì cứ inbox FB mình nhé, mình giúp cho :D

fb.com/cuzshenevaknow
  3. Trương Việt Anh

Trương Việt Anh Mới đăng kí

admin dùng tab ẩn danh kìa :v
  4. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Cái này khá hữu ích cho chị em đây :v
  5. hoangkiembk

hoangkiembk Mới đăng kí

thực tế ng khác vẫn thấy lộn xộn, chỉ mình thấy là nguyên hình thôi , có cách nào giải quyết không
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

hoangkiembk ko có chuyện đó đâu bạn, bạn đã ngăn ko cho ảnh tag hiển thị trên timeline thì chẳng ai thấy nó lộn xộn đâu :) Nếu bạn khẳng định điều đó thì hãy mần 1 video chứng minh xem nào.
  7. autoskill

autoskill Mới đăng kí

bạn hoangkiembk nói đúng dó bác Dư, bác xem video này nè
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

9. autoskill

autoskill Mới đăng kí

À, anh ko thấy gì là do ảnh em tag ở chế độ chỉ có bạn bè mới coi đc thôi a, em sửa lại puiblic rồi, anh vào lại thử xem, nếu ko đc thì anh có giải pháp nào chỉ em với, thanks
  10. PandaSheep

PandaSheep Banned

Thanks bác Dư
  11. Mr.Ti

Mr.Ti Mới đăng kí

Sau mà nó lộn xộn hết rồi anh ơi :(

Ủng hộ diễn đàn