Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tự làm video đơn giản với biteable.com

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi Lê Hữu Tâm, 26/9/16.

Lượt xem: 12,778

1. Lê Hữu Tâm Mới đăng kí

Hướng dẫn tự làm video đơn giản với biteable.com

Như bạn đã biết, hiện nay video là công cụ hỗ trợ rất tốt dù cho bạn có làm trong bất cứ lĩnh vực nào đi nữa, và nhu cầu làm video hiện nay là rất lớn,

Bên cạnh đó, việc tạo ra một video như ý cần rất nhiều kỹ năng chuyên môn, các phần mềm chuyên dụng thì lại quá phức tạp.

Nếu như bạn không phải là một người làm video chuyên nghiệp thì rất khó có thể tự tạo ra một video như ý!

Hầu bao của bạn lại chưa cho phép bạn thuê dịch vụ ngoài, vậy thì mặc dù biết video là một công cụ vô cùng quan trọng ở thời điểm hiện tại, bạn vẫn chưa tìm ra cách tự làm video đơn giản nhất cho mình.

Bạn tìm đúng nơi rồi, ở bài viết này, bạn có thể tự làm video đơn giản, chỉ tốn có một tí thời gian mà chất lượng hình ảnh thì không tệ chút nào,

Video có thể sử dụng cho rất nhiều mục đích khác nhau nữa, chúng ta cùng xem nhé.

Trang web giúp chúng ta làm điều đó chính là biteable.com:

Sử dụng trình soạn thảo chuẩn

Bấm vào login, bạn có thể tạo tài khoản theo cách truyền thống hay là đăng nhập bằng facebook, google đều được cả.

Sau khi đăng nhập thì trang web sẽ tự chuyển bạn đến giao diện như thế này.

Sau một hồi viết bài thì mình cảm thấy là làm video hướng dẫn sẽ nhanh hơn cho nên mình làm video luôn, bạn xem tiếp ở video này nhé:

Thực sự đây là trang web tạo video đơn giản và đẹp nhất mà mình từng biết, nếu bạn không quan tâm đến watermark thì bạn có thể dùng nó hoàn toàn miễn phí.

Còn nếu muốn bỏ nó đi để video chuyên nghiệp hơn thì có thể mua nó, mức giá đó theo mình thấy cũng khá là dễ chịu nếu như bạn muốn tạo video cho mục đích kinh doanh,

Bên cạnh đó, sử dụng trang web này cũng có một vài nhược điểm nhất định như:
    • Bị lỗi khi gõ tiếng việt có dấu
    • Thư viện phong phú nhưng cũng khó để tìm ra được những hình ảnh hoàn toàn phù hợp với nhu cầu của bạn
    • Vì nhiều người dùng nên dễ bị lặp lại hình ảnh, không thể hiện được tính độc đáo của clip
    Nhưng so với một trang web miễn phí thì những gì nó mang lại cũng rất tuyệt vời rồi nhỉ.

Nguồn: the-fox.net

...
  2. Adina Việt Nam

Adina Việt Nam Thành viên cấp 1

Cái này làm amination có ổn không bạn nhỉ

Ủng hộ diễn đàn