Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn vẽ màu da trong Digital Painting | Skin Tone

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi phankien9x, 29/3/15.

Lượt xem: 9,444

1. phankien9x Thành viên cấp 3

Dạo dạo ko thấy có ai hướng dẫn vẽ skin tone cho những người mới để tìm tòi học hỏi, mình cũng là beginer thui chia sẻ mọi người cùng học chơi ai có kĩ năng cao hơn thì share tiếp ạ
    step 1
    chọn khoảng 6 màu chính cho 1 skin tone 1 là các bạn sử dụng swatches màu có sẵn ko thì mở 1 bức ảnh có skin tone nào ưng ý và chích màu: gồm sáng nhất, tối nhất, trung bình chia nhỏ thành nhiều phần càng tốt sau đó fill cả khuôn mặt hoặc 1 khối để tập như sau
    step 2
    dùng các màu đã chọn trên xác định các vùng màu chính dự định để hard brush 100% tô thẳng lên, tập tô thì từ shadow>>midtones>>highlight>>backlight. Còn vẽ trên nhân vật thì xác định từng vùng chính để tô
    ở đây phần base color mình gần như ko sài tới chỉ dùng nó lấy lại 1 chút backlight thôi
    step 3
    bắt đầu dùng hard brush 50% để opancity 80% lấy màu sau tô vào màu trước lần lượt như vậy
    sau đó tiếp tục giảm opancity thành 50% chích màu giữa màu chính và cái 80% của bước trên, và tiếp tục làm đến opancity còn 10% thì thôi tỷ mỉ kiên nhẫn tô thì sẽ đẹp ạ

Ps: sr các bác nói thì hay lắm cơ mà làm thì chưa đc ưng ý cho lắm ạ phần highlight chưa nổi backlight còn chưa thấy đâu ợ mong các bác thông cảm trình còi

...
  2. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn chia sẻ :)
  3. roYKR9C.jpg
    Sao mình không xem được hình vậy :((:(( phải làm như thế nào mới xem được ai chỉ cho mình đi =((
  4. vanmailaemtran

vanmailaemtran Thành viên cấp 1

ui bác có thể làm tut hướng dẫn được không?
    mình vẫn chưa hiêu lắm.
    thanks bác nhìu.
  5. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Kiều Tiến Nghiệp Ủa xem đc mà tar
    vanmailaemtran bên trên đó là 1 cái tut rồi đó bác! chỉ là làm biếng nên làm ngắn lại thui bác có chỗ nào ko hiểu ạ?
    Chắc em sẽ làm thêm 1 tut mới vs hình ảnh thực tế ra thì các bác đỡ mất công hình dung hơn

Ủng hộ diễn đàn