Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

In hình thẻ bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Lý thuyết' được đăng bởi dung 94, 15/9/15.

Lượt xem: 7,138

1. dung 94 Mới đăng kí

1. Trước hết bạn chọn công cụ Crop Tools và nhập các thông số vào thanh Properties như sau: Width: 3 cm, Height: 4 cm; Resolution: 300 pixels
    2. Bấm chuột vẽ khung bao phần hình cần lấy -> nhấn Enter (hoặc nháy đúp chuột).
    Phần crop hình này, bạn phải tự làm bằng tay,
    3. Vào Window, chọn Action (nếu chưa có thanh Palette này). Bấm vào dấu tam giác nhỏ trong thanh Palette Action và chọn Clear All Actions để xóa những action không cần thiết (khi cần có thể load lại bằng lệnh Load Action).
    4. Để tạo một aciton mới, bạn chọn New Action -> Nhập tên tùy thích vào mục Name rồi nhấn Record. Lúc này, mọi thao tác của bạn phải thật chính xác. Nếu không sẽ làm hỏng action!

5. Tại file ảnh da crop, bạn nhấn Ctrl+A để chọn hết, Ctrl+C để copy.
    6. Nhấn Ctrl + N để tạo một file ảnh mới -> Nhập các kích cỡ và giá trị tùy theo khổ giấy mà bạn sẽ in. Ở đây dùng giấy in ảnh 15×10, độ phân giải 300 dpi -> OK.
    7. Ctrl + V để Paste.
    8. Chọn công cụ di chuyển (Move Tools) -> Nhấn Ctrl+Alt và kéo chuột qua phải để copy thêm vài hình nữa.
    10. Chọn các layers vừa copy -> Distribute horizontal centers nhấn nút để giãn cách đều các hình.
    Nhấn Ctrl+E để Merge các lớp lại thành một -> Nhấn Ctrl+Alt và kéo chuột qua xuống dưới để copy thêm nếu cần.
    11. Bấm nút stop để dừng việc ghi action lại!

...
  2. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

sao ko chụp màn hình lại cho một số người mới bắt đầu nó dễ hiểu hơn bác, :) ý kiến riêng ợ
    Giàu Văn Đỗ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn