Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Johny Crottube - Blogger Template chuyên dùng cho site chia sẻ video

Chủ đề thuộc danh mục 'Chia sẻ Template Blogspot đẹp tại đây' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 20/10/14.

Lượt xem: 17,362

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Hiện tại mình đang áp dụng template Blogger này cho site video.vietdesigner.net (mình đã tùy chỉnh khá nhiều cho phù hợp với phong cách Việt Designer rồi). Về cơ bản mình thấy template rất phù hợp để làm site video hay phim ảnh, với bố cục chuyên nghiệp và dễ dùng, dễ tùy chỉnh :D

Demo gốc của template này

Đây là demo tùy chỉnh mình dùng cho Việt Video

Demo online: http://johny-crottube.blogspot.com/ hoặc bạn có thể xem demo Việt Video tùy chỉnh của mình ở trên!

Tải về tại đây
    [lock][​IMG][/lock]

Hướng dẫn cách đăng video bạn có thể xem tại đây nhé:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...ail-cho-trang-blogspot-chuyen-ve-video.51907/

...
    Bùi Tài, PhucNguyen736, gigiboz2 người khác thích bài viết này.
  2. maitinhvi

maitinhvi Thành viên cấp 1

tùy biến xong đẹp quá :like:
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) bác dư làm bản tùy biến đẹp hơn cả bản gốc như vầy là không đc
  4. gigiboz

gigiboz Thành viên cấp 2

\m/Mình cũng đang có dự án về trang web cá nhân của mình có điều không phải của "johny-crottube" mà là "Joomla51 (Nebulous)" cùng tên J lun nhẻy :)
    maitinhvi thích bài viết này
  5. EryU

EryU Thành viên cấp 1

6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

EryU vào trang quản trị domain add thêm subdomain thôi. Khuyến khích nên dùng Cloudflare, chuyển domain sang Cloudflare để dễ quản lý và DNS nhanh hơn.
  7. vanbienyd

vanbienyd Mới đăng kí

nhờ bác Phạm Hữu Dư xem hộ em sao ở phần bài mới đăng lại có 7 bài thôi nhỉ bin365. blogspot.com
  8. Phạm Hữu Dư

9. vanbienyd

vanbienyd Mới đăng kí

ah được rồi, thank bác nhé, mà muộn rồi ngủ thôi bác, hay còn xem bóng :P
  10. Phạm Hữu Dư

Làm việc thôi, đêm còn dài lắm ;)
    vanbienyd thích bài viết này
  11. vanbienyd

vanbienyd Mới đăng kí

12. Phạm Hữu Dư

13. vanbienyd

vanbienyd Mới đăng kí

cám ơn bác rất rất nhiều, >:D<>:D<>:D<
    lần nào hỏi bác cũng trả lời luôn, "thật không thể tin được. tuyệt vời " :D:D:D
  14. vuthanhdt05

vuthanhdt05 Mới đăng kí

Em đã tìm ra lỗi sai của bác rồi nhé . Khi next trang ở phần video cập nhật sẽ bị mất luôn phần đó. Em tìm ra luôn cách sửa nè : chuyển đoạn code <b:if cond='data:blog.url == data:blog.homepageUrl'> lên trên <!--Page Navigation Ends --> là ok à
  15. Phạm Hữu Dư

vuthanhdt05 hướng dẫn cụ thể hơn đc ko bạn?
  16. vuthanhdt05

vuthanhdt05 Mới đăng kí

Khi next trang thì đáng nhẽ ra nó vẫn hiển thị thanh trang nhưng code bị sai nên không hiển thị. em vào trang của người ta thì nói

Lately I've found a bug in this template. At your demo you'll see that the page numbered navigation widget is showing only at the homepage. And when anyone clicks page number 2, 3 etc; after arriving the page the widget is not showing anymore.
    The fix is you just change this code

Yes, thanks for your correction
    But usually I made the pagination for all of my template only showed in homepage, but in single post and next pagination just showed blog pager. I know that can be change by moved this codes <b:if cond='data:blog.url == data:blog.homepageUrl'> in the end of <!--Page Navigation Ends -->

em đã thử với trang của em và ok
  17. Phạm Hữu Dư

vuthanhdt05 có tới 2 đoạn <b:if cond='data:blog.url == data:blog.homepageUrl'> lận, chuyển đoạn gần page navigation hả?
  18. vuthanhdt05

vuthanhdt05 Mới đăng kí

chỗ <!--Page Navigation Starts--> nhé lên trên phần <!--Page Navigation Ends -->
  19. Phạm Hữu Dư

vuthanhdt05 à ok rồi, good job ;) lỗi này là từ tác giả của template này ấy chứ :D
  20. Stork

Stork Mới đăng kí

bác dư cho em hỏi chuyển font và làm hiển thị thumbnail nhỏ thì hiện rồi nhưng thumbnail ở trang chủ thì không hiện. e đã chỉnh sữa hoài mà không đc mong anh giúp... a qua blog xem giúp em trực tiếp đc không ah storkvideo89. blogspot.com

Ủng hộ diễn đàn