Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Js] Hỏi Chèn code bàn cờ tướng vào Blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi igmhuyle, 14/10/14.

Lượt xem: 3,478

1. igmhuyle Thành viên cấp 1

Các anh/chị cho em hỏi, muốn chèn code js của cái hình bàn cờ này vào blogspot thì phải làm như thế nào ạ
    wxf.ca/wxf/doc/weekly_puzzle/Puzzle%2045.html
    Bình thường thì em sẽ lấy cái code iframe rồi chèn vào blog nhưng như thế vẫn là phụ thuộc vào host của tàu khựa, em muốn trong blog của mình cũng có code javascript đó thì thao tác như nào cho đúng ạ
    (em rất gà IT)

Thao tác của em là save as trang đó, xong mở cái file .js lên, open with Dreamwaves lấy được code, rồi dán cái code đó vào Template của blogspot nhưng không được ạ, anh chị nào rảnh thì hỗ trợ em với ạ.
    Em cảm ơn

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

blogspot thì rất khó chứa cái bàn cờ này
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cứ dùng iframe chèn vào cho khỏe, có gì phải lăn tăn nhỉ? Còn nếu có source code của nó thì up lên host cá nhân, ko có thì cứ iframe :)

Demo online: http://psd.vietdesigner.net/p/photoshop-online.html
    Code:
    <iframe frameborder="0" height="630" id="pixlr" src="http://pixlr.com/editor/" type="text/html" width="650"></iframe>

4. igmhuyle

igmhuyle Thành viên cấp 1

banbaonylong Em dùng cái FRAME có sẵn của Tàu thì vẫn hiển thị được anh ạ
    vd: binhphongma.com/2014/10/the-36-diep-de-tang-hoa.html
  5. igmhuyle

Phạm Hữu Dư source code của nó nếu có thì sẽ có định dạng gì anh, em có mấy file .js
    (có được bằng sách save trang web đó)
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

igmhuyle thích bài viết này
  7. igmhuyle

thế ạ, để em tìm hiểu tiếp
    em cứ nghĩ nó là đuôi .js
    cảm ơn anh nhé :D

Ủng hộ diễn đàn