Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kawaii Hohoemi Gallery (newbie)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Pretty_smile, 5/6/13.

Lượt xem: 4,706

1. Pretty_smile Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình là newbie, theo dõi diễn đàn lâu rồi nhưng giờ mới đăng ký gia nhập. Thấy phòng trưng bày thật tấp nập, đông vui nên cũng muốn tham gia. Mình rất rất thích vẽ vời, và đang tự học, chật vật với anatomy trên mấy cuốn self taught ebook, và là vẽ...xấu òm, chẳng ra cái phong cách quái nào,....

Phần lớn thì vẽ Digitalart vì lười giấy bút, mình thường dùng PS và SAI thôi, nhưng mình rất thích vẽ trên Corel Paint (mỗi tội ko có bản cờ rắc) và Art Rage.
    Nay muốn tham gia để đc chỉ bảo nhiều hơn, mọi người cho mình nhiều gạch để tiến bộ hơn nha(nhất là phần anatomy ấy)...

Đầu tiên là Digital (điểm lại từ bức đầu tiên đến bức mới nhất)

Update 7/05/2013 (thêm những bức giấy bút)

...
    Hẻo Hóm Hĩnh, beg_2009, SkyFall8 người khác thích bài viết này.
  2. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Ủa, fan của nữ hoàng ai cập hở? bức cuối nhìn kiểu kiểu bá tước tiểu thư í ;))
    bạn vẽ lâu chưa? mấy bức trên là mới vẽ à hay từ bao giờ?
  3. Mepo

Mepo Thành viên cấp 3

Mình cũng tự mò. cũng chật vật với giải phẫu, phối cảnh... Khó khăn nhất đối với việc tự học cùa mình là dốt tiếng anh:(
    Bức cuối đẹp :-bd Tội nghiệm con chym :'(
    Pretty_smile thích bài viết này
  4. Pretty_smile

Pretty_smile Thành viên cấp 1

phuonganh011192: Mình xem Nữ hoàng Ai cập khi còn nhỏ, rồi sau đó thích, tìm hiểu thêm về Ai cập, nhất là các vua Tutankhamun và Thutmose nên thích văn hóa cổ đại Ai Cập chứ ko chỉ mỗi truyện tranh NHAC. còn Bá tước tiểu thư thì mình chưa đọc bao giờ, Tranh cuối là mình vẽ mới nhất còn các bức còn lại thì toàn vẽ từ 1, 2 năm trước. Đó là vẽ OC của mình trong một fanfic mình viết: Izmia, nhưng mình vẽ dựa trên nhân vật Myrcella Baratheon của The Song of Ice and Fire.

Mepo: Mình cũng thế bạn ạ, vừa đọc sách vừa tra từ điển, mà vẽ thân thể nguwoif khi đúng giải phẫu thì cứng đơ ra như tượng, còn khi cảm thấy thân thể mềm mại, nhìn đc đc một tí thì lại sai giải phẫu.
    phuonganh011192 thích bài viết này
  5. beg_2009

beg_2009 Mới đăng kí

đẹp quá, thích mấy bức cuối của bạn :x
    ava của bạn cũng đẹp, sao bạn ko tô mầu cho ava :D
    Pretty_smile thích bài viết này
  6. Pretty_smile

beg_2009: Cám ơn bạn, ava này mình vẽ lâu rồi, vẽ người cá nhưng ko được như ý muốn nên ko muốn lên màu nữa.
  7. Pretty_smile

Update những bức vẽ giấy bút :D

Ủng hộ diễn đàn