Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khái quát những điều cần biết về font Việt hóa

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm đẹp - Tài liệu tham khảo Typography' được đăng bởi iCiel, 18/4/16.

Lượt xem: 22,349

1. iCiel Mới đăng kí

...
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Rất bổ ích :D
    WindTeapenLuccaoni2584 thích bài viết này.
  3. Luccaoni2584

Luccaoni2584 Thành viên cấp 1

:D thanks!
    WindTeapen thích bài viết này
  4. WindTeapen

WindTeapen Mới đăng kí

Rất hay và là nền tảng Việt hóa đúng cách
  5. mr.kotjk

mr.kotjk Thành viên cấp 2

6. iCiel

iCiel Mới đăng kí

Tui hem có chuyên branding đâu, gà lém. Còn font thì cũng hòm hòm thui. Cám ơn mọi người nha.
    Cơ mà tui có chút thắc mắc là mod nào đã edit bài tui và cho watermark của Vietdesigner vào? T_T Ngay tui là chủ nhân bài viết mà cũng chỉ đc 1 dòng nhỏ credit ở cuối bài chẳng ai nhìn thấy, nhưng cái logo Vietdesigner thì lại watermark vào mọi hình ảnh (mà cái watermark màu lẫn design ko liên quan đến thiết kế của tui, làm cái hình trở nên... xấu kinh khủng) T_T

Đó là lí do mà tui rất ít khi post ở đây. Chắc có lẽ đây là bài cuối cùng của tui.
  7. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

Câu hỏi ngây thơ tí :D font việt hóa dùng cho thương mại vậy mình cần mua bản quyền font gốc rồi đưa qua bạn việt hóa thì vẫn ok nhi?
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/16
  8. GinPro

GinPro Mới đăng kí

9. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

10. noithatviet

noithatviet Mới đăng kí

thông tin rất hữu ích :D

Ủng hộ diễn đàn