Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khoe ảnh GỐC của canon photo marathon

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Trần Hưng Thịnh, 30/9/13.

Lượt xem: 2,866

1. Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Do rất nhiều và rất nhiều không phục việc các bác giám khảo chấm điểm cho ảnh thi canon photo marathon đợt này. Nào các bác hãy post ảnh đẹp của mình khi chụp 3 chủ đề đã nộp cho anh em thưởng lãm đi.

NHỚ LÀ ẢNH GỐC NHA

Nhớ post chủ đề theo từng ảnh nhé.

...
    FMPTạ Thị Liên thích bài viết này.
  2. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Chủ đề 1: Khoảnh khắc đắt giá

Chủ đề 2: Đối lập:

Chủ đề 3: Buổi chiều (mình hơi sai lầm khi chọn ảnh - dựa vào cảm tính nhiều quá)

FMP, Maya Caolenhuthanhvn thích bài viết này.
  3. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Chủ đề đối lập của bác đẹp quá, em nhìn ảnh...rất bất ngờ. Đẹp, TUYỆT
    Trần Hưng Thịnh thích bài viết này
  4. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Bức 1 khoảng khắc đắt giá của giải mình thấy cũng..ko thật sự nổi bật, theo quan điểm cá nhân thui nhé :)
  5. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Chủ đề 1 mình up bên topic 50f1.8 rồi nên ko up nữa. Chủ đề 2 thì hình ko thích lắm nên thôi giấu luôn ^^!
    Đây là chủ đề 3, BUỔI CHIỀU
  6. Trần Hưng Thịnh

góp ý bác caphefin, buổi chiều thì mình thích có màu sắc hơn, nó sẽ sinh động hơn
    caphefin thích bài viết này
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

năm nay mình không tham gia nhưng xem tường thuật trên fanpage của canon thấy khu vực trưng bày sản phẩm và đăng ký - hay khu vực nộp ảnh không chuyên nghiệp bằng năm ngoái do acer tài trợ
  8. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

bạn mình hôm qua vừa rủ mình đk, nhưng mình vẫn không hiểu cách thức thi, làm bài thế nào, mọi người giúp mình với
  9. caphefin

thi rất đơn giản: nhận chủ đề, chụp hình theo chủ đề đó, nộp hình gốc và chờ xem mình có giải hay không.
    Mỗi chủ đề diễn ra trong vòng 3 tiếng. Chủ đề 1 từ 8h-11h, tiếp theo từ 11h-14h và cuối cùng từ 14h-17h.
    Điều lưu ý duy nhất là ảnh phải được chụp trong thời gian của chủ đề đó và phải nộp hình gốc ko qua chỉnh sửa gì hết kể cả crop.
  10. Tạ Thị Liên

thế "phạm vi chụp " như thế nào vậy bạn
  11. caphefin

chụp gì cũng được
    chụp đâu cũng được
    miễn đẹp là được
  12. Tạ Thị Liên

hì, cảm ơn mọi người
  13. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

bức của caphefin đẹp nhưng nó ko mới, cảm giác quen thuộc quá :)
    ảnh của bác chủ thớt thì thích 2 bức đầu còn ảnh thứ 3 không nổi bật chủ đề lắm :"> đấy là theo cảm nhận của mình
    P/s: bạn nào cho mềnh link mấy tp đoạt giải mí :3
  14. Trần Hưng Thịnh

Maya Cao thích bài viết này
  15. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

bác khỏi lo, chả cái gì e giỏi = trò gạch đá đâu :)) e đang hóng ở ngoài bắc, e bận đi học nên ko la liếm đc :(( thui thì góp gạch thêm zui :v
  16. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Có vẻ thớt khá bất mãn vớ BGK ở HCM :))
  17. Trần Hưng Thịnh

jynftu bất mãn thì không, đã đọc kỹ quy định khi thi: "quyết định ban giam khảo là trên hết" miễn kiện cáo nếu có việc gì xảy ra, kể cả nhiều bác bị virus cắn hư file khi nộp nên không có ảnh dự thi
  18. MrSon

MrSon Thành viên cấp 1

bố cục cái đối lập hơi rối nhỉ, người thì đủ, người thì bị cắt. đối lập chưa rõ ràng lắm vì có quá nhiều chủ thể, có quá nhiều cái đối lập...:( chia buồn

Ủng hộ diễn đàn