Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khoe hàng Tết :3

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Trần Bách, 22/1/16.

Lượt xem: 6,460

1. Trần Bách Thành viên cấp 1

Hình ảnh chỉ mang tính chất khoe sản phẩm là chính.
    Nhận gạch đá là chủ yếu :3 (Nhận xét của các cao thủ ạ)
    Tks! ^^
    ----------------------
    1. Banner sân khấu
    2. Backdrop chụp ảnh
    3. Thư mời

...
    Phạm Hữu DưPHUC-HOANG thích bài viết này.
  2. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Màu đẹp nhưng thiết kế không đồng bộ rồi bạn ơi. Nếu để riêng từng cái thì ok (mặc dù vẫn có vài lỗi nhỏ)... mà hình như cái này vẫn chưa phải là bản sau cùng phải không bạn?
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  3. TpDelToro

TpDelToro Thành viên cấp 2

em ko phải cao thủ nhưng cho phép em được hỏi thế này nhé :D
    cái banner sân khấu của anh, chỗ phần chữ nhìn hơi kỳ kỳ, hình như a bóng đổ cho nó không được đồng đều thì phải.
    Với lại ở 2 góc nhìn tối thế a, làm cho phần chữ nổi bật thì có cần phải làm cho 2 góc tối vậy không :-?
    P/s : em mới học AI nên có gì ko phải a bỏ qua nhé, đôi lời chân thật !
  4. Trần Bách

Trần Bách Thành viên cấp 1

#2 Khổ nỗi Cty em mà đồng bộ thì bị kêu là bị chìm so với những cái khác. Em làm nhiều lần và bị chê nhiều rồi :'(
    #3 À! Nó như kiểu cái cánh gà ấy mờ bạn, Còn chữ thì mình dùng blend nhé bạn, 2 bên đổ vào giữa :D
  5. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

nhìn không đồng bộ concept cho lắm , font chữ chưa đẹp . bacdrop background có vệt line màu sáng, khi in sẽ tạo như bị in lỗi. Text " chữ Đ" bạn blend không biết là bị xót hay là nhìn ko ra
  6. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

nhìn thiết kế dc duyệt sẽ đoán dc tính cách lãnh đạo, ông này thích sến rồi
  7. Trần Bách

#ducnguyen89dn Tks bạn nhé! Mình ko có nhiều kinh nghiệm in ấn cho mấy :). Phần text mình thu nhỏ chữ gốc và căn blend từ giữa ra nên ở đoạn ở giữa nhìn như không có hiệu ứng @@!
  8. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Thật ra mình biết bác làm theo ý sếp. Mình cũng rơi vào tình cảnh này rồi, biết sến như con hến mà buộc phải làm ... nên mấy tác phẩm bị "ép buộc" mình ko bao giờ dám khoe. Bác dám khoe ... em cũng nể bác :v
  9. Trần Bách

Hic :'( Từ hồi vào làm đến giờ có mỗi cái này em ưng nhất nên em mới dám khoe, tiện thể nhận gạch đá để chỉnh sửa thêm ợ :( Còn bao nhiêu tác phẩm em cho ra đảo hết rồi :-B
  10. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Nói thiệt thớt đừng buồn, mình là mình ghét nhất màu đỏ chói và vàng c*t' thế này :v, đừng buồn nhá :))
  11. Trần Bách

Hic, tết thì chỉ có đỏ với vàng, chứ em cũng đâu muốn :( Em chỉ thích đen và trắng thôi :D
    MichaelDinh thích bài viết này
  12. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Không biết bao giờ designer mới được làm chủ "bản thân", tự do sáng tạo, không theo khuôn khổ :( Đắng lòng thế hệ 6x 7x sến lụa.
  13. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

hàng của bạn chủ yếu là lấy trên freepik về edit lại :)):)):)):)):)):))
    TN_TOAN thích bài viết này
  14. huyentelecom

huyentelecom Mới đăng kí

hàng cũng được mắt. lãnh đạo hoa hoét phết nhể :D
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thì hàng tết trên freepik vốn dĩ đâu có đa dạng mấy, nên nhìn sơ là biết lấy về ghép lại cho nhanh, nếu muốn công phu hơn thì phải ngồi chỉnh sửa lại hoặc vẽ lại đẹp hơn.
  16. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Mấy bác nói sao chứ e thấy cái này không sến đâu, chỉ là không làm theo style hiện đại thôi, nhưng phù hợp với không khí Tết, nhìn thì hơi chói nhưng in ra nó sẽ giảm một ít saturation là vừa.
  17. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Cái thiệp nếu nền đỏ bác chơi giấy mỹ thuật ép vân như thiết kế, các chi tiết vàng ánh kim cho ép nhũ vàng 18k, phần băng đen = giấy mỹ thuật ép nhũ luôn bồi/dán lên, chữ trắng ép nhũ bạc. Phần chữ thư mời bỏ cái họa tiết, cho địa chỉ xuống dưới thì bao sang hết sến :)
    Còn cái banner sân khấu thì hết thuốc hì hì :v
    Trần Bách thích bài viết này
  18. Trần Bách

Hic, với cái lượng công việc của em mà ko lấy tài nguyên về ghép + edit thì có mà trễ deadline thường xuyên :'(
  19. hatiboy

hatiboy Thành viên cấp 1

Bác ơi cho em xin cái psd ảnh thứ 2 được không ạ? Em đang tìm hình nền cho poster họp mặt đồng hương mà thấy nó hợp với font chữ của e quá.
    Nếu được xin bác gửi cho e qua email dangvanhien158@gmail.com
    Em cảm ơn bác nhiều ạ
  20. Trần Bách

Mình có file AI thôi bạn :) để mình gửi cho bạn
    hatiboy thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn