Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khoe hàng và tâm sự cuối năm...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gót, 27/12/16.

Lượt xem: 7,908

1. Gót Mới đăng kí

Ngồi nc với con em làm cùng nghề thiết kế,nghe nó than muốn nghỉ chỗ làm thêm thứ 4 vì chán, làm ở đó thui chột kiến thức,bốc hơi chất xám, mù lòa cả về thể xác lẫn trí tuệ. Muốn làm ở nơi nào thật năng động, sáng tạo...và kiếm nhiều cmn tiền. Mình chỉ thở dài và khuyên:
    " đm em chó...cái muốn của em thằng thiết kế nào cũng thèm nhỏ dãi, năng động sáng tạo á, tự mình làm chủ mình thôi em ơi, nhưng cứ chuẩn bị tinh thần sẵn đi, bởi anh cũng đang khóc bỏ mẹ ra đây này".

Chia sẻ chân thành giữa hai thanh niên một đang làm công ngày 4 tiếng tuần 5 buổi cuối tháng vác xác đi nhận lương 3 triệu, thằng còn lại là mềnh, ngày đéo cần biết làm bao nhiêu tiếng, cứ phải rặn ra trung bình 4-5 cái logo,t-shirt các thể loại rồi gửi đi khắp nơi,ăn được thì ăn,không thì móm,mà có khi móm nặng,hic...cuối năm rồi mà xui hơn con chó...
    Nhân đây khoe ít hàng thải,hàng cặn do mềnh làm, éo có cơ hội để vươn ra ánh sáng,để trong xó xỉnh thì nặng máy dần đều mà vứt đi thì tiếc lắm.
    Btw: lâu lắm mới vào lại vietdesigner,nhớ về ngày xưa quá.....

Chúc mừng năm mới cả nhà, cuối năm rồi nên gạch đá nhận hết nhé, cho sang năm bớt xui!

...
  2. bdesign

bdesign Banned

Nghe thày Gót anh than thở mà anh đây cũng buồn hết cả người. Nghề designer bây giờ quả thật chả khác đéo gì con chó chạy rông hay thằng xe ôm các thím mày ạ. Đi làm thuê thì như thế, lấy được cục tiền lương 10 củ thì chủ nó bóp lè lưỡi ra khỏi mồm, làm bục mặt éo có thời gian đi tè. Làm freelancer thì 5 xu 1 hào mà còn tranh cướp nhau rồi khách nó lừa éo trả tiền. Lên làm chủ mở công ty riêng thì làm gì cứ làm khách nó cũng om tiền đéo trả, nợ đọng vốn, tưởng mở công ty giờ mà ngon ăn đấy à? Éo có thế lực khủng đằng sau thì có mà ăn kít! Hồi xưa anh các thày vào nghề cũng 1 thời huyênh hoang tưởng tháng lãnh trên chục củ là cao, từ sếp đến phòng kinh doanh ai cũng phải nịnh mình, té ra cũng chỉ là con trâu thôi các thím mày ạ. Các thím mày đừng đi học design làm gì nữa, chả có màu éo gì đâu.
  3. ngochan1106

ngochan1106 Mới đăng kí

Haiz ngề design đúng là bị vắt hết nuớc nếu đi làm thuê, lúc truớc mình cũng làm tối mặt tối mũi tận 2-3g sáng là chuyện bình thường, mình cũng fải chạy vại khắp nơi nữa chứ, khổ hết cái chữ khổ lun. Sau nhìu lần nhảy qua nhảy lại nên h cũng đỡ đc phần nào!! Các mem design cố lên nhá đâm lao phải theo lao thui á ^^!
  4. Thư Viện Youtube

Thư Viện Youtube Mới đăng kí

5. drax

drax Thành viên cấp 4

bốc phét không đánh thuế.
  6. Ngố Kệ Tui

Ngố Kệ Tui Mới đăng kí

Mình thấy bạn vẽ đẹp định đặt hàng thiết kế, thế mà tìm hoài không ra số. Chán kinh
  7. tldesign85

tldesign85 Mới đăng kí

Tình cảnh chung của anh em mà trình độ ở mức trung bình hoặc khá khá tẹo tẹo như mình. Đúng là đâm lao thì phải theo lao.
  8. minhquang

minhquang Thành viên cấp 1

dc đó bạn, add friend đi
  9. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Em cũng đang chuẩn bị dấn thân vào con đường đau khổ, nghe mấy a/c than mà trán e đổ mồ hôi hột...:-ss:-ss
  10. mat bu group

mat bu group Banned

Công ty mình cần tuyển 1 thiết kế bao bi mỹ phẩm, lương 10 - 12 triệu, làm việc tại Q. Tân Phú, HCM, LH: A Tân: 0907 37 00 67
    2 nữ dán vỏ hộp, lương 3 triệu bao cơm trưa, Làm việc tại quận Bình Tân. LH: C Linh 0973 648 791
    Mọi người giới thiệu mình nhé

Ủng hộ diễn đàn