Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khởi động Windows

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi anhjb, 25/5/14.

Lượt xem: 1,971

1. anhjb Thành viên cấp 1

Máy mình i7, RAM 8Gb, ổ cứng HDD. Khởi động vào màn hình Desktop Win 8.1 mất 15s.

Vậy cho mình hỏi như thế là nhanh hay chậm?

...
  2. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

thế là nhanh đấy . nếu bạn dùng win 7 kể cả máy cấu hình cao cũng mất thời gian khởi động nhiều hơn đây
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

đối với máy mình là chậm, nhưng còn xem máy bạn có nặng ko nữa thui.
    (máy mình cài 3 HĐH - Win7, win 8.1 và Ubuntu , win 7 thì lâu, win 8.1 nhanh tốc độ luôn)
    Máy mình HĐH yếu hơn bạn nhiều
    mua lâu rồi
    corei3 3110M Ram 4Gb
  4. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

win 8 có chế độ khởi động nhanh tức là khi ấn tắt máy nó sẽ ngủ đông nếu bạn bật chế độ đó vào win sẽ rất nhanh. nếu bạn tắt chế độ đó thì ms là thời gian khởi động chuẩn. nếu bật nó thì bạn chỉ cẩn ấn khởi động lại máy thì thời gian cũng chuẩn. hdd ít nhất là 30s . ssd thì khỏi nói nhanh vèo. chọn reaset là biết ngay
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/14
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

Máy mình HDD khởi động 15s
  6. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Với tốc độ hdd thường sata thì thế là nhanh đấy,Ssd thì khởi động nhanh hơn mất chừng 5s.:D
  7. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Mềnh sài xp GMA 3100,ram 2GB mất 2p =))=))=))

Ủng hộ diễn đàn