Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không chèn được ảnh nền cho toàn video trong proshow producer6.0

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi vukien_jp, 26/7/14.

Lượt xem: 15,910

1. vukien_jp Mới đăng kí

Mình mới dùng proshow nên ko biết làm sao để chèn ảnh nền cho toàn video cả?mình có Search trên google và làm theo y như vậy nhưng vẫn ko đc.làm sao để chọn được ảnh nền cho toàn vi deo trong background vậy ak?

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Vào layer chèn vào bạn
    vukien_jp thích bài viết này
  3. vukien_jp

vukien_jp Mới đăng kí

nhưng mà cái đấy nó chỉ dùng cho 1 cái ảnh thôi.mình muốn chèn 1 cái cho toàn video cơ.có thể là 1 video động chẳng hạn.
  4. vanthao171088

không biết bạn làm được chưa? sử dụng chức năng copy nhé!
  5. vukien_jp

vukien_jp Mới đăng kí

vanthao171088@ vẫn chưa đc bạn ơi.làm sao mà coppy ảnh từ ngoài vào cho trong ảnh nền đc hả bạn?.chèn 1 video nền cho 1 ảnh thì mình làm đc rồi,nhưng mà muốn chèn cho tất cả các ảnh chỉ bằng 1 tấm ảnh hc 1 video nền thì ko đc.
  6. vanthao171088

bạn dùng chức năng copy layer đấy là dc mà
  7. blx89

blx89 Banned

cái này mình cũng đang cần.
    Còn chức năng copy thì cũng đc nhưng hơi bị thủ công .Và mình nghĩ là phần mềm này chắc chắn có kiểu tạo 1 background cho toàn video nhưng mò k ra.
    Hóng pro.

P.s: mình muốn làm video kiểu như này, ai biết cách làm [ nhanh ]chỉ giúp mình các công đoạn nhé.

hôm qua có làm thử thời gian render rất lâu khoảng 10 tiếng mới đc 1 video tầm 1 tiếng. mà chất lượng không cao. chất lượng cao chắc mất cả tuần mất. máy của m i5 thôi ko có card :(

tks nhiều
  8. vanthao171088

vào layer> sử dụng chức năng copy layer all slide ấy, chứ không phải copy từng cái đâu nhé!
    blx89 vukien_jp
  9. vanthao171088

blx89 nếu đang dùng proshow producer thì video đó chỉ là chèn ảnh vs Pic thôi mà có chi đâu
    Video này dài quá mình lươi xem nhưng cách làm thế này:
    1. Chèn ảnh, âm thanh, text, effect nếu cần
    2. Chọn player khi đã chèn âm thanh chọn tiếp chức năng
    như video của mình có thêm hiệu ứng kara sub của mình chỉ 1 bài hát, bạn làm nhiều bài hát thì cũng tương tự thôi

copy all Slide vukien_jp
  10. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

kéo ảnh, nhạc vào, rồi set time bức ảnh bằng khoảng thời gian cần là đc
  11. vukien_jp

vukien_jp Mới đăng kí

12. vanthao171088

hì mình cũng chỉ mò mẫm thôi không được học bài bản biết dc nhiu đó thôi ak!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn