Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không có khả năng vẽ tay có cơ hội để học thiết kế đồ họa không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Thư Kì, 22/12/16.

Lượt xem: 13,226

1. Thư Kì Mới đăng kí

Chào các anh các chị trong diễn đàn, em vẫn còn đang là học sinh THPT và hiện nay em đang có ước mơ và hi vọng trở thành Designer trong tương lai. Theo em được biết thì muốn thi đỗ các trường đại học có chuyên ngành thiết kế đồ họa hay sau này muốn học tốt thì cần phải vẽ tay khá nhưng em gần như không có khả năng vẽ cho nên đến giờ phút này vẫn vô cùng hoang mang. Em hiện đang tìm tòi, sử dụng phần mềm PTS CS6, một số kiến thức cơ bản về Font, Blend màu, bố cục, Art Cover...để tự tin vào bản thân hơn, cũng như có thêm quyết tâm để theo học thiết kế đồ họa. Các anh chị trong diễn đàn đã có kinh nhiệm về việc học thiết kế đồ họa có thể cho em lời khuyên về việc này không ạ? Nếu bắt buộc phải biết vẽ thì có những cách nào để tiến bộ, phổ cập thêm kiến thức về mỹ thuật không ạ????

...
  2. S-Design

S-Design Thành viên cấp 1

Cách đơn giản nhất là thử tự vẽ xem mình có năng khiếu không, mà kể cả có hay không thì cũng nên đi học 1 khóa dạy vẽ cơ bản đến nâng cao nếu thực sự muốn thi vào các trường về mỹ thuật :)
    Thư Kì thích bài viết này
  3. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

S-Design cảm ơn ạ... em có biết đến trường Cao đẳng nghề Bách Khoa Hà Nội không cần thi đến năng khiếu mà vẫn có thể theo học thiết kế đồ họa. Em có ý định theo học trường này để không gặp khó khăn với việc vẽ tay khi thi vào Đại Học ~~~ Ngoài việc theo các khóa học vẽ thì bác có thêm cách nào để cải thiện thêm khả năng vẽ không ạ?
  4. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

Không học trước thì sau này bạn cũng phải tham gia một khóa vẽ tay thôi
  5. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

thaisonit em biết chứ ạ ~~~ nhưng ở chỗ em không có chỗ nào dạy vẽ tay thật sự tốt cả. Bác thấy việc học vẽ online rồi nhờ người có kiến thức mỹ thuật chỉ bảo, sau này khi bắt đầu đi học chính thì học các khóa ở ngoài có hợp lí không ạ?
  6. thaisonit

7. thaisonit

Không biết vẽ tay là một thiếu sót lớn đấy :D
  8. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

9. thaisonit

Vẽ phác thảo rồi scan lại trên máy hoặc.......Có thể dùng máy tính để vẽ =))
  10. S-Design

@Thư Kì Để cải thiện khả năng vẽ, thì em có thể xem tut trên youtube, vẽ từ cơ bản những cái dễ nhất cho đến nâng cao những cái khó hơn nếu như gần chỗ em không có chỗ dạy vẽ, đã theo ngành thiết kế đồ họa thì nên biết vẽ tayvẽ tay càng giỏi càng tốt, bởi nhiều khi ý tưởng nó xuất hiện bật máy tính lên thì ý tưởng đã bay hết rồi ;)) các designer pro cũng đều vẽ tay trước khi đưa lên máy để đồ lại mà :)
  11. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

thaisonit app nào để vẽ trên máy tính vậy bác?
  12. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

S-Design vâng...cảm ơn bác nhiều ạ ~~~
  13. S-Design

@Thư Kì Tìm hiểu về AI và Corel để vẽ trên máy tính nhé
  14. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

S-Design cảm ơn ạ..chắc em học vẽ tay trước...vẽ trên máy nhiều lại thành ra thụ động
  15. S-Design

@Thư Kì Nên học 2 cái đồng thời luôn cho quen, sau này đến lúc vào học thì đỡ phải mò mẫm nhiều
  16. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

S-Design vâng, sau này khi học thì dùng những App nào là chính ạ?
  17. hangiseo123hh

hangiseo123hh Mới đăng kí

Ai biết chỉ họ với
  18. S-Design

Thư Kì Nói chung nếu chỉ chuyên về thiết kế đồ họa thì chủ yếu là thành thạo 3 phần mềm Photoshop, Illustrator, Corel và tìm hiểu thêm 1 số phần mềm khác nữa tùy vào mục đích sử dụng của mình trong công việc
  19. thaisonit

Thư Kì Mỗi soft đều có tính năng nổi trội riêng. Sau này sẽ có nhiều project mà bạn sẽ phải dùng nhiều soft làm song song với nhau để cho ra project thực sự tốt.
  20. Thư Kì

Thư Kì Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn