Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không gõ chữ tiếng Việt có dấu trên Photoshop, làm cách nào để sửa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 16/11/16.

Lượt xem: 11,241

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Máy tính của bạn cần bắt buộc phải có cài phần mềm Unikey, và font chữ của các bạn muốn viết phải là font hỗ trợ tiếng Việt hay font đã Việt hóa.

Dưới đây là những thứ bạn cần:
    Và sau đây là video hướng dẫn cách khắc phục lỗi gõ chữ tiếng Việt có dấu trên Photoshop:

...
    ThienFurniture, ripper04Nguyễn Cảnh Sơn thích bài viết này.
  2. ripper04

ripper04 Administrator

Tuts quá chuẩn cho newbie luôn anh.
  3. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Bác cho em hỏi ngoài lề chút là cái đường link tải font Việt hóa ấy có phải là một loại subdomain không ạ. :D
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

ThienFurniture đúng vậy, Việt Designer có nhiều trang web con, ví dụ như Việt Font, Việt Video, Việt Gif,...
    ThienFurniture thích bài viết này
  5. ThienFurniture

Bác Dư cho em xin mấy đường link ấy với. Thanks bác trước nha. :D
  6. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Hình như mình sử dụng photoshop cc(64 Bit) và Illustrantor cc(64 Bit) cũng bị lỗi font đúng không admin Phạm Hữu Dư? Máy đứa bạn bên nhà nó cũng cài photoshop cc(64 Bit) và bị lỗi font giống mình nên mình có lên hỏi thằng IT trên cty thì nó cài lại cái photoshop cc hay Illustrantor cc không có kèm (64 Bit) ở sau thì không bị lỗi font.
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

ThienFurniture ngay dưới chân trang luôn đấy, ko để ý sao :v

Ngọc Anh Nguyễn mình cũng ko rõ nữa, như trên video mình làm thì máy mình xài Photoshop CC portable 64 bit nên xảy ra tình trạng viết tiếng Việt ko đc, chứ trc đây xài 32bit thì hình như ko bị
    ThienFurniture thích bài viết này
  8. kinhadthu

kinhadthu Mới đăng kí

Để triệt để hơn thì có thể click phải vào Unikey.exe, chọn Properties. Chuyển sang tab Compatibility , tick vào dòng Run this program as an Administrator.
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  9. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Đúng rồi admin@Phạm Hữu Dư, mấy cái khác thì ok hết nhưng riêng cc(64Bit) là bị lỗi.
  10. ThienFurniture

Thật là thiếu sót. Cái Footer to thế này mà em không để ý. :-bd

Ủng hộ diễn đàn