Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không hiện hình ảnh xem trước khi mở file trong PTS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tấn Lộc Mazk, 13/4/13.

Lượt xem: 28,448

1. Tấn Lộc Mazk Thành viên cấp 2

Thường khi File - Open và click chọn file thì bên dưới sẽ hiện hình ảnh xem trước, nhưng không hiểu sao Photoshop của em không hiện...

Nghĩ là chắc có trong preferences mà mò hoài không ra #-oMong mọi người giúp đỡ!

Thanks.

...
  2. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

mình dùng cs 6 cũng giống như bạn vậy, chắc cái này là mặc định rồi :)
  3. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

cái nầy hình như bác mặc định mở file ảnh luôn bằng photoshop luôn thì phải nên nó k hiện ảnh. bác kích phải chuột vào file ảnh open with chọn choss def.... j ở cuối e k rành tiếng anh lắm hjhj dịch nôm na là chọn mặc định cài đặt j đấy. rồi chọn trình xem ảnh bằng window phototo view là ok
  4. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Hồi trước cài cs5 thì xem được cơ mà lên cs6 thì chịu
  5. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

Vào control panel >> folder option >> view >> đánh dấu tick xanh, bỏ tick đỏ đi xem có đc hok :)

Mình vẫn bình thường nên chắc hok phải do cs6 đâu :)
  6. Vent

Vent Thành viên cấp 2

em_la_ngoc mấy file hình ảnh vẫn Previews được bạn, còn file PSD của PS hình như lên PS CS6 nó bỏ cái đó sao ấy
  7. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

các thím hiểu sai ý chủ thớt rồi
    bợn ý hỏi là phẩn view trong cửa rổ open của các bản CS trước nay sao k có, có phải là máy bợn ý lỗi k? :-B
  8. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

hình như phần này pts cs6 k có thì phải đây là phần mình ghét ở pts cs6 x(
  9. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

haha hình pds mà đòi xem dạng thumbnail hả muons xem được như vậy thì làm như sau
    Đầu tiên các bạn tải file này về
    http://www.mediafire.com/?nziymnmntut
    Bạn copy file psicon.dll vào C:\Program Files\Common Files\Adobe\Shell (Nếu không có thư mục Shell thì bạn có thể tạo 1 fode đặt tên là Shell và copy vào).

Sau đó chạy file psicon.reg và ấn Ok
    giò thì ok rồi đấy
    Mayy, nvh1400, Hổ Báo VietDesigner2 người khác thích bài viết này.
  10. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

hjhj trc h toàn mở trực tiếp với kéo thả, chức năng open hầu như ko bao h mình dùng nên ko để tâm đến nó lắm :D
  11. Tấn Lộc Mazk

Tấn Lộc Mazk Thành viên cấp 2

À há... thành công rồi, thanks bạn nhé! :D

Mà có cái là h nó hiện trực tiếp ảnh thumbnail trong cửa sổ open và cả trong windows explorer, không phân biệt được cái nào là psd cái nào là bitmap, phải rê chuột vào từng file =.=

Không có cách nào khác làm cho nó giống các CS trước nhễ :-?
  12. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

hiện đuôi ở cuối tên
    Tấn Lộc Mazk thích bài viết này
  13. Tấn Lộc Mazk

Tấn Lộc Mazk Thành viên cấp 2

14. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Nên mở bằng Adobe Bridge cho tiện bạn ha ! :">
    Ventmgr thích bài viết này.
  15. vilok

vilok Mới đăng kí

mấy bạn ơi sao mình cũng làm như bạn haiautrang779 mà không preview được những file .PSD luôn vậy, mình cũng xài CS6 hjc....
  16. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

tốt was :D
  17. Duẫn

Duẫn Mới đăng kí

Mọi người có ai dùng CS6 trên MAC không giúp mình với,mình không thấy chữ File brown đâu hết.....hix..hix
  18. Sue49

Sue49 Mới đăng kí

của mình cũng toàn bị cái này, có dùng mấy cái trên mạng rồi nhưng vẫn ko đc
  19. tuancongvn

tuancongvn Thành viên cấp 1

giong minh the heehe
  20. myvnt

myvnt Mới đăng kí

sao mình làm theo đầy đủ nhưng vẫn ko hiện, mình dùng win7

Ủng hộ diễn đàn