Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không mở được photoshop cs5 portable

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kayleetihun, 8/10/13.

Lượt xem: 22,289

1. kayleetihun Mới đăng kí

Mọi người giúp dùm em với ạ : (
    máy tính nhà em bị hỏng gì đó =( anh trai đi sửa mất 2 triệu,thế mà màn hình vẫn nhiêu nhiễu 1 tý =(
    anh em nói cấu hình kém lắm,không xài ps được
    nhưng em down cs5 bản portable về,dùng được nguyên 1 ngày,chạy rất ngon,máy nhà em dùng winXP ạ
    tự nhiên hôm sau,mở ps ra nó không lên,em đã restart lại máy,giải nén lại mà khi mở ra vẫn không có tý phản ứng nào cả
    em xóa đi,down nhiều bản khác,down cả ở đây nữa,nhưng cũng vẫn thế,em nghĩ là do máy tính rồi =(( lần cuối cùng em down trên tumblr và mở lên thì nó hiện ra cái bảng này:
    mọi người giúp em với T^T niềm hi vọng của em đặt vào nơi đây T^T làm ơn...

...
  2. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Máy tính dù cho có cùi Tró cỡ nào đi nữa từ 3 triệu trở xuống vẫn xài PS tốt.
    Cách đây 7 năm, mình mua cái máy tính 3 triệu 5 (nguyên đai, nguyên kiện). Asstro Hay Acus gì đó, cái thùng như rỗng và nhẹ đến mức 1 ngón tay cũng nhấc nổi, nói thật, có đem ra tiệm sửa, người ta cũng chẳng biết nó từ cái thời đồ đá nào => mình học PTS, chơi võ lâm hơn 6 acc mà không si nhê.

=> Máy bạn khoảng 2 triệu 500 ngàn (tối đa), vì anh bạn nói không sử dụng được pts.

Nếu thằng anh bạn nói bỏ 2 TRIỆU ĐỒNG sửa cái máy 2 triệu 500 ngàn để lấy cái máy không PTS được với cái màn hình nhiễu thì anh bạn "bá đạo trên từng giọt máu" luôn rồi đó.

Khuyến khích tống đôi giày vào đít hắn để máy tính nó mạnh hơn.

Trở lại vấn đề:

Rảnh từ giờ đến 9 giờ. Có thời gian thì teamviewer.
    quancamRainyWarrior thích bài viết này.
  3. KpfNguyenTan

KpfNguyenTan Mới đăng kí

máy của tôi cũng bị thế này cả ps 6 cũng bị thế luôn
  4. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

5. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

teamview là cái gì ạ?em thực sự không biết ==''
    em học lớp 10 rồi,mà kiến thức về máy tính vẫn mù tịt ạ,niềm vui duy nhất của em là dùng ps.
    mày nhà em là máy DELL mẹ em mua trên hà nội,nó không có giá 2tr500 đâu anh/chị/bác nào đó ạ ==''
    em thực tình không biết nó có bệnh tật gì ._. máy tính nó tự nhiên tắt ngỏm rồi tít tít tít =='' anh em bê cái key máy tính đi ra tiệm cả tháng chả mang về,em giục quá thì ổng đòi tiền mẹ tròn 2 triệu để bê key hãng khác về,nghe loáng thoáng gì đó ổng bảo mẹ là máy dell bán theo bộ nên không có phụ tùng thay thế T^T để tý nữa anh trai em đi chơi về,em sẽ hỏi xem máy nó bị làm sao ._.
    lúc sửa xong mang về,thời gian cụ thể là chiều hôm qua ạ,màn hình nó cứ nhiêu nhiễu,còn lại thì bình thường,em down cs5 bản portable về xài cũng bt nốt,chỉ có điều màn hình nhiễu nhiễu nên chả biết đường mà topaz với sharpen
    rồi đến chiều nay thì nó đốc trứng =='' em mở ps lên khồn được...bla...bla (như trên đó ạ)

ai làm ơn giúp em với!cảm ơn T^T
  6. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

anh cũng thỉnh thoảng bị như vậy, bấm ok là nó lên mà
  7. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

em bấm ok rồi mà không được,nó nháy cái màn hình 1 phát rồi lại chả có động tĩnh gì hết ==''
    bây giờ thì có ấn vào nó cũng chỉ nháy 1 cái,rồi tịt ngủm luôn,không phản ứng:((
  8. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

thông tin này nữa ạ T^T
    sau khi em vô phần app,chọn ps cs5 thì nó hiện ra cái bảng này :
    mọi người giúp em với,dù bằng cách nào em cũng sẽ thử T^T
  9. Crow

Crow Thành viên cấp 1

kayleetihun: Em kiểm tra xem máy em đã có NetFramework 2,3,4 chưa nếu chưa thì cài vào. Kiểm tra Device Manager xem có cái gì thiếu driver không? Nếu có thì cài.
    Xong mà vẫn bị thì a đề nghị e đem ra tiệm cho nó ghost lại luôn đi.
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vãi sửa hết 2 triệu :v giống con đệ tử của mình, nhưng mà nó học lớp 11, cũng ngây ngây như bạn này :))

Dùng phần mềm Revo uninstall gỡ sạch hoàn toàn yahoo đi bạn nhé... + Ccleaner quét sạch registry + bộ nhớ tạm của windows đi.
    Mình thấy hầu như tất cả các bản CS5 portable nếu chạy trên win xp đều bị lỗi.. và phần đa là nó xung đột với yahoo...
    Từ cách đây tầm 2 năm, hồi mình mơ màng về pts, đã rất rất nhiều người bị rất nhiều lỗi với pts cs5 portable khi chạy trên win xp mà có cài yahoo... thấy cứ gỡ sạch hoàn toàn yahoo là dùng pts cs5 portable ngon hơn...
    Mình không đảm bảo là cách này fix được... vì mình chưa bao giờ bị lỗi này (có xài win xp đâu), nhưng mình đã xem rất rất nhiều topic có liên quan đến lỗi pts portable mà trên mtính có cài yahoo.
    Tốt nhất cài full đi.

Tặng bạn bản chuẩn pts cs5 portable white rabit
    http://www.mediafire.com/download/vesxih2677369wk/Pts_CS5_White_Rabbit_Upload_By_Doilah.rar
    Pass: doilah

P/s không liên quan: bảo ông anh bạn solo đế chế với mình đi, chơi solo shang thôi :D
    pitlamgi thích bài viết này
  11. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

@ Crow / @ Đoilơ
    đọc mấy cái phần mềm mấy anh nhắc đến mà choáng cả đầu =='' em chả biết gì ngoài cái ccleaner ._.
    cho em xin link down mấy thứ đó luôn được không ạ? : D
    em đã bảo là em mù máy tính T^T
    NetFramework 2,3,4,
    Device Manager
    Revo uninstall
    ...:O
  12. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

anh em vừa bảo máy bị hỏng main ý =((
  13. Crow

Crow Thành viên cấp 1

Hỏng main thì quan cm gì đến software :|... chú mày hỏng main mà còn bật lên chụp hình được thì tao lạy bằng cụ rồi ^:)^.
    Chỉ cho chú cách nhanh gọn lẹ đỡ phải lôi thôi... xách ra tiệm kêu nó cài giùm cho PS lấy 100k xong :-bd.
  14. tuancrab

tuancrab Thành viên cấp 1

Xóa cái folder lúc nó chạy lần đầu tiên sinh ra đi. Cái folder bên cạnh ý.
  15. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

Crow: '''chú mày hỏng main mà còn bật lên chụp hình được thì tao lạy bằng cụ rồi ^:)^''
    em không hiểu ạ o_O ý anh là sao??
    em nói hỏng main là cái bệnh máy tính nhà em nó bị,còn bây giờ thì máy đã sửa rồi
    anh/chú/bác không hiểu bản chất vấn đề hay sao ạ??

tuancrab cụ thể là cái folder nào ạ? T^T
  16. Crow

Crow Thành viên cấp 1

kayleetihun thì đã bảo nói là nói cái bệnh hiện tại của cái máy, nói trước lúc sửa làm gì ^:)^. Thôi thì anh thấy xài thử bản CS4 portable xem coi khả quan hơn không? Nếu không thì cài rồi cờ rắc luôn cho lẹ 8-}.
  17. kayleetihun

kayleetihun Mới đăng kí

ôi giời ơi là giời T^T uống nước lọc tự tử quá mấy anh ơi :(
    em vừa down bản cs4,dùng được bình thường luôn
    đang sung sướng cao trào,ăn cơm xong lên mở,nó lại nháy 1 phát,rồi không phản ứng nữa
    T^T lại giống bản cs5 :( thật là đời quá nhọ mà T^T ai vô giúp em đi
  18. Crow

Crow Thành viên cấp 1

kayleetihun mấy chú có đóng băng ổ cứng à =)), xung đột phần mềm rồi xài bản cài rồi cờ rắc đi portable chạy bị đụng đấy =)).
  19. levandien2013

levandien2013 Mới đăng kí

ai co ban photoshop cs6 portable ko? cho minh xin lik dow voi :v
  20. karthus

karthus Thành viên cấp 2

sao nhiều người thích portable thê nhỉ, full có phải sướng hơn không.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn