Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không sử dụng được Brush Tool ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ba duy, 1/11/12.

Lượt xem: 17,627

1. Ba duy Thành viên cấp 1

các bác có biết nguyên nhân tại làm sao mà không sử dụng được công cụ Brush tool không ạ ???

...
  2. necolat123

necolat123 Thành viên cấp 1

Là sao bạn post hình lên hoặc nói rõ hiện tượng thì mọi người mới giúp được chứ :)
  3. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

kiểm tra lại opacity , layer, hệ màu color picker xem nhé !:)
  4. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Post cái hình đi bạn.
  5. Ba duy

Ba duy Thành viên cấp 1

mình có Blend , sau khi Blend xong thì mod bị ám màu , mình có mở layer mask rồi tô brush đen vào mask nhưng không được mod vẫn bị ám màu ,mà layer mask cũng không thấy hiện nét mình vẽ @@ .
  6. Thanh Tinh 1209

pạn post cái hình đang làm việc lên, chụp nguyên cửa sổ PTS ấy !
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Có lẽ nào bạn để mode là clear không :))
  8. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

nó hiện hình tron có gạch chéo hả, hoặc có thể là bạn chọn màu trùng với mask, còn k thi do opactive qua thấp
  9. necolat123

Bạn coi lại coi vd layer mask màu trắng thì phải chọn brush màu đen và ngược lại chắc bạn để trùng màu brush với layer mask rồi
  10. Ba duy

Ba duy Thành viên cấp 1

Mình không post được hình , có ai biết nguyên nhân không vậy ???
  11. Ba duy

Ba duy Thành viên cấp 1

Bạn ơi opactive ở chỗ nào vậy , mình mới tập tành pts hỏi như vậy có quá ngốc không ??
  12. Thanh Tinh 1209

thường thì nó dưới thanh menu (cs6)
    bạn ra đọc kỹ cách sử dụng diễn đàn đi ! bạn mới học pts, ko biết cũng là chuyện thường, mọi người đều ủng hộ giúp đỡ....
    http://forum.vietdesigner.net/threa...anh-tranh-loi-hien-thi-anh-tren-dien-dan.431/
    Ba duy thích bài viết này
  13. Ba duy

Ba duy Thành viên cấp 1

cs5 có không bạn ??
  14. Thanh Tinh 1209

phiên bản nào cũng có cả mà ! mỗi phiên bản sẽ có sự thay đổi nên mình ko chắc là nó nằm ở đâu !
  15. Ba duy

Ba duy Thành viên cấp 1

cám ơn bạn đã quan tâm mình sẽ thử tìm xem .
    còn về ảnh mình chụp màn hình rồi đăng có đc ko bạn ??
  16. necolat123

ủa có opactive hả mới thấy có opacity thôi :(
  17. Thanh Tinh 1209

thì có opacity mà ! opactive là Dinh Cuong nói đấy chứ mình cũng đâu có biết !
  18. Thanh Tinh 1209

thif chụp ảnh àn hình rồi đăng lên đi !
  19. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

trước tiên bạn click chuột phải bên góc trái màn hình nơi các công cụ ấy,chọn reset All đi đã bạn nhé,để các công cụ trở về trạng thái mặc định cho chắc ăn đã,lúc đó ko đc thì mọi người sẽ giải quyết từ từ ha.
  20. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

em nhầm :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn