Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không thể kéo thả ảnh vào PTS CS6 và Ai CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bagiabe, 15/12/12.

Lượt xem: 32,618

1. bagiabe Thành viên cấp 2

Mình đang xài bản portable PTS CS6 và portable Ai CS6. (Do máy mình yếu nên chỉ dùng portable, mà bản portable mở còn fải chờ 1 lúc mới lên đc. Híc...)

K biết do trong quá trình cài đặt hay do máy k tương thích, hay phần mềm bị sao nữa, mà khi mình kéo ảnh từ folder bên ngoài vô khung làm việc thì nó hiện vòng tròn đen gạch ngang ở giữa (kiểu như khi mình chọn công cụ mà k thực hiện đc í, mình chụp màn hình nhưng nó k hiện lên). Vậy nên giờ mình cứ phải theo thao tác mở File > open... > file ảnh (nhiều khi cất ở nhiều thư mục, mò rất phiền)

Vậy nên mình muốn hỏi là đã ai mắc phải lỗi này, hay có ai biết về lỗi này thì giúp mình với!

Cảm ơn sự giúp đỡ của tất cả mọi người! Rất mong đc học hỏi chỉ giáo!

...
  2. Minh Kì Đông

Minh Kì Đông Thành viên cấp 1

mình cũng bị nhưng là bản cài đặt chứ không phải portable
  3. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

thường thì các pm portable sẽ không được win nhận diện bạn chuyển qua bản cài xem sao
  4. maianhtu164

maianhtu164 Thành viên cấp 2

Bản portable còn có nhiều lỗi nữa bạn à, đôi khi không viết đc chữ việt.
  5. hillurs

hillurs Mới đăng kí

Máy mình win8.1 trước CS5 không sao nhưng cài CS6 bản rút gọn cũng bị vậy. sau Disable cái UAC đi thì được.
    Go to Start > Run > then type: regedit - Enter

Tìm Key:

HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Windows > CurrentVersion > Policies > System

Sau đó tìm EnableLUA rồi Double Click vào nó, đổi Value data từ 1 thành 0.

Chúc các bạn thành công!
    supermario0807, maitht1987, haon6 người khác thích bài viết này.
  6. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Thành viên cấp 2

Mình trước cũng dùng portable và k kéo thả được :v
  7. Lan Kyu

Lan Kyu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn Hillurs nhiều nhé. mình đã làm được và phải lập acc ở vietdesigner ngay để cảm ơn bạn hihi :D
    bagiabe thích bài viết này
  8. Caria L

Caria L Thành viên cấp 1

Mình đã làm theo hướng dẫn đổi EnableLUA từ 1 về 0 mà vẫn không được?
    Edited: Sau khi restart thì OK r`. :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/3/15
    bagiabe thích bài viết này
  9. trung ngô

trung ngô Mới đăng kí

Bạn Hillarus và các bạn đã làm được cho mình hỏi, tại sao mình không tìm thấy mục EnableLUA trong System nhỉ? Chỉ có 2 mục là Audit và UIPI :((
    Edited: Mình làm được rồi, mình xài Win7 còn cách của bạn của Win8
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/15
  10. haon

haon Mới đăng kí

Cảm ơn bác hillurs ạ!
  11. car care mart

car care mart Mới đăng kí

Cảm ơn bác hillurs nha!

Ủng hộ diễn đàn