Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không thể tạo file đúng theo kích thước

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi raiyuki203, 10/5/16.

Lượt xem: 2,128

1. raiyuki203 Thành viên cấp 1

Mọi người cho em hỏi tại sao em ctrl N file mới trong illustrator. em muốn kích thước file là 1000cm x 3000cm mà không được. nhập vô mà nó cứ tự nhảy về con số 577.95 cm hoài. Em dùng cs6 ạ

...
  2. raiyuki203

raiyuki203 Thành viên cấp 1

mọi người cho em hỏi luôn là. VÍ dụ như em ấn shjft + click để tạo hình chữ nhật theo đúng kích thước. xong rồi em muốn kiểm tra lại kích thước đó thì phải làm như thế nào ạ
  3. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Bạn làm gì mà tạo file lớn thế :D
  4. raiyuki203

em làm bảng hiệu thôi à. tại lần đầu làm file in lớn kiểu này nên không có kih nghiệm. Kích thước độ cao chữ là 250cm. Vậy giờ mình làm khoảng 25cm rồi đi in thì kêu nhà in phóng lớn 10 lần được không ạ. Với lại ai biết font chữ Google Partners người ta xài font gi không. giúp em với
  5. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Kích thước tối đa đó bạn :D
  6. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Bạn cứ làm file nhỏ vs kích thước tương đương(nếu k có ảnh nhỏ = 1/10 cũng được) ssau in ngta sẽ in đúng, k sao đâu. Có ảnh thì ...
  7. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

raiyuki203 bạn chọn hình và nhìn chỗ transform ý :D có W và H đó :D
  8. raiyuki203

em chỉ làm vector thui. LÀm logo Google partner. Hic em tìm không ra font chữ. Giờ không biết làm sao. Không lẽ dùng pen vẽ lại. Tại em vẽ pen không quen, xấu lắm. mọi người biết cách chuyển hình logo Google partner sang vector không ạ.
  9. butfaro

butfaro Mới đăng kí

làm logo google mà k hỏi thánh google luôn, search 1 cái ra cả mớ luôn
  10. Trương Minh Chánh

Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 12/5/16

Ủng hộ diễn đàn