Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kĩ thuật làm mờ ảnh này gọi là gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Người Lớn Tuổi, 24/4/14.

Lượt xem: 8,648

1. Người Lớn Tuổi Mới đăng kí

Chào các bạn mình đang rất muốn học pts nhưng mình không biết kĩ thuật làm mờ phụ cảnh như mấy hình dưới gọi là gì để tham khảo. Đừng để ý tên mình :) Mình còn trẻ :3 Ai biết chỉ giúp mình nha. Có link TUT thì càng tốt. Cám ơn tất cả mọi người.

...
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

comdavidNgười Lớn Tuổi thích bài viết này.
  3. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

google search "làm mờ hậu cảnh".... hình như cái này ảnh chụp để khẩu bé nên ra ảnh xóa phông nền ko phải ảnh qua pts làm mờ hậu cảnh thì phải
  4. Người Lớn Tuổi

Người Lớn Tuổi Mới đăng kí

Cám ơn các bạn nhưng làm mờ thế thì không làm mờ có hoa hoa như hình 2 đúng không? Có tut như vậy không ah? Cám ơn.
  5. Người Lớn Tuổi

Cám ơn bạn nhưng làm mờ thế thì không làm mờ có hoa hoa như hình 2 đúng không?
  6. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

TUT hướng dẫn Dinh Cuong đưa phía trên đó. hoa hoa trên đó như bạn nói là bokeh thì phải :)
    p/s: thêm thì phải cho chắc ăn lỡ sai khỏi phải hứng gạch :))
    Người Lớn Tuổi thích bài viết này
  7. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

8. Người Lớn Tuổi

Chắc cú và Thận trọng quá =)))
  9. comdavid

comdavid Thành viên cấp 1

Bạn tham khảo tuts trên youtube này nhé. hi vọng sẽ giúp được bạn
  10. Người Lớn Tuổi

Cám ơn bạn. Nhiều bạn nam nhiệt tình giúp đỡ cậy mà đhs mình cứ thích bọn con gái :((
    comdavid thích bài viết này
  11. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

mình thấy đa số cái này người ta dùng máy chụp sẽ thật hơn làm bằng photoshop
    Chì Than thích bài viết này
  12. Người Lớn Tuổi

Mình còn dùng mấy cái máy cổ hồi xưa cơ. K có chức năng ý :(
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

chả cần link liếc gì hết , mua 1 em dê ét lờ rờ chụp và cảm nhận thôi
  14. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Không thích con gái thì thích đực rựa sao ? ;))
  15. hoanganh1985

hoanganh1985 Thành viên cấp 1

cái hình trên người ta chụp bằng ống fix hoặc teelee . khi mở khẩu lớn .,. và cho ống kính vào trạng thái vô cực bạn à .. cái đó người ta gọi là chụp xóa phông. bạn cứ di chuyển điểm nét ngay mặt là ok
    Chì Than thích bài viết này
  16. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

Người Lớn Tuổi máy cổ là máy gì bạn? máy cơ à. mình đang dùng con zenit. cổ lổ xỉ vẫn xóa phông ầm ầm thôi. nguyên tắc để khẩu càng bé thì ra nền càng mờ.... thì phải
  17. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Trả lời cho chủ thớt.

01. Hình chủ thớt hỏi có hậu cảnh mờ do chụp mà ra chứ không phải Photoshop.
    02. Không có tên gọi chính thức nhưng nôm na người ta hay gọi là "xóa phông", "làm mờ hậu cảnh", chụp bokeh, chụp chân dung...
    03. Photoshop có giả lập cái này tại menu Filter/ Blur/ Lens Blur (hoặc Filter/ Blur/ Filter-Blur, Iris Blur, Tilt-Shift). Nếu chủ thớt thích thì nghiên cứu tuy nhiên hàng nhái không thể nào sánh nào với hàng zin do chụp mà ra.
    Chì ThanNgười Lớn Tuổi thích bài viết này.
  18. Anh Son

Anh Son Thành viên cấp 1

cái nay là khi chụp xóa phong mà đâu photosshop đâu
  19. Người Lớn Tuổi

cám ơn moi người. Toàn thông tin bổ ích :)
  20. luân võ

luân võ Thành viên cấp 2

Người Lớn Tuổi để khẩu rộng tương đương với chỉ số bé... 5,6 - 4 -2.8 - 2 tùy mức độ cậu muốn xóa phông như thế nào... lấy nét vô chủ thể. là ra bức ảnh làm mờ phông nổi chủ thể..
    đây là ví dụ mình chụp bằng con máy cơ cổ lổ xỉ của mình. zenit, lend helios. tốc 125 - khẩu 2,8...
    Hoàng Anh J, Katy2309, hkhuong.ad1 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn