Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kích thước artboard như thế này có đúng không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Vũ Việt Hùng, 17/2/17.

Lượt xem: 2,848

1. Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Mọi người cho mình hỏi là, người nhân viên trước vứt lại cho mình file pdf brochure, sếp thì không rành, mình place vào AI thì nó như hình:
    Artboard: 314.82mm x 314.82mm, kích thước phần selection kia là 300mm x 300mm. Em muốn hỏi là phần chính (text và hình ảnh) là nằm trong 300mm x 300mm đúng không ạ? Và kích thước như trên có thể in được đúng không ạ? Có cần tràn lề ra ngoài khung selection 300mm x300mm nữa không ạ? Cảm ơn mọi người. :D

...
  2. BA0613

BA0613 Thành viên cấp 1

Up file PDF đó len đây xem bạn
  3. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

File pdf thì cứ Open nó lên, nó báo lỗi Font nào thì load font đó về cài. Còn trường hợp vẫn lỗi font hay mất link thì hẳn place, nhìn ảnh bạn chụp kia đang có ốc đó, ngta tràn lề cho bạn rồi đó.

Ủng hộ diễn đàn