Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiểm Định Ám Màu Lần 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi BlackMoon, 13/7/13.

Lượt xem: 1,539

1. BlackMoon Thành viên cấp 1

:D Như các topic trước của mình có một vài câu hỏi về Ám Màu và được Ae tận tình phân xét để hiểu đc khái niệm này :D

Ở topic này mình muốn mời mọi người nghiệm thu lại kết quả do minh lãnh hội đc xem những pic lần này đã chưa cháy được những lỗi lầm cũ chưa ạ :D Anh em tạm gách việc đánh giá về tính đẹp hay ko đẹp :D chỉ xem là hiện tượng ám lần này còn ko ạ :D

Mời các Mod kiểm định hộ mình thành quả ạ :D thank Thiên Ma hth02x1NightF4kakunamakataĐoilơ ViệtDesigner
    P/s : Những Pic dưới là mình hoàn toàn sd LR để phục chế :D
    Tuy có một vài pic chưa được như ý muốn của mình :D
    - Vì đây là mình chữa cháy nên mọi người cứ góp ý khen chê thoải mái đê em có cái nhìn khách ngoan nhất về cái này :D
    Biết Còn Sửa :D

Pic Giao mùa lành thì em vẫn mún giữ chút ám lạnh thì mới giống giao mùa @@! và fix màu ám tím :D Fix theo mảng LR
    (ở pic này em nhận ra có vài điểm vẫn lỗi :D - ngoài cái ô vì cán nó màu tím ra thì mấy cái con lại vẫn chưa hết ^^ nhưng biết thế để em con sửa :))

khá BT chỉ có fix ám màu thôi ạ :D Nếu soi kỹ hơn thì chắc sẽ bị bắt thêm lỗi hơi ám xanh ở tóc :D định cho cháy nhưng zoom soi ko kỹ lên đây mới rõ

pic này thì vẫn có tone chủ đạo và em cố găng để nổi model lên đê có sự chênh lệch đôi chút thui ạ :D

Ở pic này cũng vậy :D tách biệt hơn so với nền :D ko hiểu sao nhưng em thích màu Da model nó hơi như thế này ạ :D đậm đà có lẽ vậy :D
    sẽ có người ko thích như vậy :D

Pic này cũng khá phức tạp vì nó hơi lẫn với nền :D nhưng em cũng đã fix dc lại - sd cả fix từng mảng :D của LR

Pic này có vẻ là khoai nhất vì mình muốn nó hơi phá cách chút :)) Để Dải B&W nên khó kéo cực :( :D nhưng cuối cùng thêm chút muối mắm cũng hơi hơi ứng tí :D em ko đánh giá cao nó đẹp :D nhưng về độ ám thôi ạ :D

...
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

tốt hơn rồi bạn ạ :-bd
    Nguyễn Tất ThắngBlackMoon thích bài viết này.
  3. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

Cám ơn ạ ^^
  4. centergraphic

centergraphic Banned

tham gia cho xôm tụ ;)

Ủng hộ diễn đàn