Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiểm tra máy tính của bạn có bị nhiễm Virut STL

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Thịnh Zombie, 16/7/13.

Lượt xem: 5,576

1. Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Mới được sư phụ cho cái website kiểm tra tự động xem máy mình có nhiễm virut STL (Sinh Tử Lệnh), ngay lập tức chia sẻ cho anh em để tiện thể kiểm tra máy của mọi người có bị biến thành zombie tấn công các website hiện nay hay không.

Anh chị em test luôn đi nha:

http://www.antibotnet.tk/

...
    AmateurTZ thích bài viết này
  2. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Biết là có rồi thì diệt kiểu gì. Thank for share
  3. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

trang đó có chỉ dẫn đó bạn
  4. Lee Gà

Lee Gà Thành viên cấp 2

CÔNG CỤ KIỂM TRA NGUY CƠ ZOMBIE STL
    Đã kiểm tra xong địa chỉ IP ...
    xxxxxxxx

Tình trạng máy bạn là
    AN TOÀN

Nếu công cụ thông báo máy bạn "CÓ NGUY CƠ BỊ NHIỄM" và nếu máy bạn hiện đang truy cập mạng rất chậm và trong vòng 10 ngày qua bạn chưa từng reset modem thì khả năng máy bạn đang bị nhiễm Virus stl và đang nằm trong mạng Botnet lớn nhất Việt Nam là rất cao
    Nếu bạn đã bị nhiễm virus stl ?
    Vui lòng chụp màn hình trang kiểm tra này và liên lạc với chúng tôi tại diễn đàn www.hvaonline.net hoặc gửi mail về hvaddosresponseteam@gmail.com
    Để chúng tôi hướng dẫn bạn cách lấy mẫu virus và giúp bạn gỡ bỏ virus stl
    Hiện đã có công cụ quét và diệt loại virus này, dù máy bạn có được báo an toàn hay có nguy cơ thì xin vui lòng dành thời gian quét qua cho chắc ăn.

Chú ý chỉ tải từ liên kết dưới đây
    Download công cụ diệt Virus DDoS
    Trang này được thực hiện bởi xnohat
  5. Hạnh Anh

Hạnh Anh Thành viên cấp 2

theo mình là như này, đây là do HVA ( diễn đàn hacker mũ trắng lớn nhất VN) hợp tác với bên mấy các trang báo điện tử, sau đó bên kia sẽ đưa ra list IP tấn công họ trong thời gian qua rồi khi các bạn vào web kia, sẽ lưu lại IP của bạn và sẽ so sánh với IP trong list tấn công đó, nếu không trùng nghĩa là bạn an toàn, trùng thì có nguy cơ nhiễm virus, nếu bị nhiễm thì các bạn hãy chụp màn hình trang thông báo ở trên rồi gửi về mail hvaddosresponseteam@gmail.com , sẽ co người hướng dẫn bạn cách tách lấy virus ra khỏi máy.

mà theo mình biết thì thằng STL - Sinh Tử lệnh này là bên BKAV thì phải, không biết phải không nữa
  6. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

7. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Máy các chú còn non lắm, xem máy anh mà học tập nek :v

hèn gì mấy hnay vào mạng vai~ shit, làm đổ oan bác Phạm Hữu Dư tưởng bác ấy cùng FPT cấu kết để bắt anh e xài cờ rôm + =))
    Hàng em nek B-)
    p/s: E là thành phần nguy hiểm, đề nghị cách ly ....
  8. Thịnh Zombie

vãi cậu ILovePhotoshop, có nguy cơ bị nhiễm, lại chuyên oln Forum. Không biết bao nhiêu người đã và có nguy cơ mang trong mình con virut này... =))
  9. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Thế Bitdefender IS 2013 có diệt được virus này không các bác !?:O
  10. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Mình mới kiểm tra xong , may quá :))
  11. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Truy cập web đen có nguy cơ nhiệm virut cao :">:))
  12. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Đúng là có quét có khác, vào liên xô chống mỹ nhanh vai~ :|
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Thịnh Zombie thích bài viết này
  14. Thịnh Zombie

Chắc do cái tiêu đề và cách viết nội dụng làm người ta cảm thấy dễ dàng hơn =))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn