Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiếm với Affiliate hay Google Adsense

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Lưu Tiên Sinh, 9/6/16.

Lượt xem: 2,639

1. Lưu Tiên Sinh Mới đăng kí

Có rất nhiều bạn hỏi mình rằng đâu là sự khác biệt giữa Affiliate Marketing và Google Adsense.
    Sau đây xin chia sẻ cho các đồng chí để dễ dàng ra quyết định nên kết hợp như thế nào để kiếm tiền nhé.
    Thực ra bạn có thể kết hợp cả hai hình thính để kiếm tiền cho hiệu quả
    Adsense thì chắc hẳn mọi người đã biết rồi nhỉ, nghĩa là trang của bạn có sẵn traffic, bạn sẽ đăng kí 1 tài khoản trên google, để google phân phối các quảng cáo về trang của bạn để hiển thị quảng cáo
    Affiliate Marketing là một hình thức tiếp thị kết nối, là bên thứ ba kết nối người bán hàng và người có khả năng quảng cáo. Khi bạn đăng kí làm người quảng cáo thì bạn có thể lên trang của Affiliate để xem danh sách các sản phẩm kèm theo quảng cáo, chọn một sản phẩm phù hợp, lấy link quảng cáo và đi quảng bá. Khi khách hàng nhấn vào link, mua hàng thì hoa hồng sẽ được ghi về cho bạn.
    Điểm khác nhau giữa hai cái mà bạn có thể cân nhắc khi lựa chọn:
    - Adsense : quảng cáo sẽ đượcGG phân phối về cho trang của bạn, bạn không cần tốn thời gian chọn mà vẫn được trả tiền.
    - Affiliate: bạn được tùy chọn sản, quảng cáo nào phù hợp với khách hàng và lượng clcik link có thể cao hơn. Bạn sẽ tốn chút thời gian để tạo chiến lược quảng bá cho riêng minh, hoa hồng nhận được sẽ rất cao rất nhiều vs thu nhập thụ động như Adsense. Hiện nay tại thị trường VN đã xuất hiện các mô hình Affiliate thu hút hơn 100.000 nhà phân phối: Masoffer, Lazada Hasoffer....

...
  2. Vô tình

Vô tình Mới đăng kí

Vậy mình có thể kết hợp cả hai hình thức để kiếm tiền đúng không chú? Có tốn thêm phí tham gia thị trường không nhỉ?
  3. victory355

victory355 Banned

hình thức tiếp thi này nhiều bên đã làm nhưng đến lúc thanh toán lại khó khăn.giống như mình là cho zalora vậy.đến khi pay thì bắt chứng mình nọ chứng minh kia
  4. Huy Tran Nam

Huy Tran Nam Mới đăng kí

#victory355 thế thì bạn thử Masoffer hay Lazada đi. Thanh toán hàng tháng cực nhanh , chỉ cần đăng kí tài khoản trên đó chả cần bắt chứng minh gì cả chú ah.
  5. Hoàng Nam.designer

Hoàng Nam.designer Thành viên cấp 1

adsense dễ hơn. nhưng dễ dia :))
  6. vectorstockvn

vectorstockvn Banned

$ kiếm tiền từ Google đâu phải dễ ăn đâu chứ. Google dùng thuật toán khó ăn gian lắm.
  7. haduytuantb

haduytuantb Mới đăng kí

Mình cũng đang kiếm tiền Adsense nhưng xem ra ít quá.Site mình 10k View mà được có mỗi 5$.Còn Affiliate thì ở Việt Nam cũng không phát triển lắm nên site tiếng Việt cũng chán.Muốn thật sự kiếm được nhiều thì làm content English thôi.Lúc ấy chơi Ga vs Affiliate thì quá tuyệt vời :)
  8. Huy Tran Nam

Huy Tran Nam Mới đăng kí

Nay Affiliate Việt Nam phát triển nhiều rồi chú ạ , CPA của Affiliate nó nhiều tiền hơn CPC của Adsense .Đang làm Masoffer thấy khá tốt, khoản support cũng khá nữa
  9. Vô tình

Vô tình Mới đăng kí

Thu nhập trung bình của affiliate ở VN khoảng bao nhiêu nhỉ? Thấy như bên Masoffer hoa hồng dao động 5-20% nhưng thanh toán nhanh hơn Adsense.
  10. sunnizer

sunnizer Banned

Trước hay dùng Admicro thay cho Adsense nhưng giờ chả hiểu sao càng ngày càng nghèo :)):))
    Từ năm 2014 đến giờ Affiliate ở VN HOT kinh
  11. Huy Tran Nam

Huy Tran Nam Mới đăng kí

Chơi Affiliate chọn nền tảng tốt chút, hoa hồng cao chút mới mong có động lực mà chạy chú ạ. Vài năm tới nó sẽ hot nữa. Cứ thử các nền tảng khác xem. Đâu thể bỏ tất cả trứng vào cùng một rổ được
  12. haduytuantb

haduytuantb Mới đăng kí

Bác nào biết giới thiệu cho em vài chương trình Affiliate ở Việt Nam tốt với ?

Ủng hộ diễn đàn