Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiện Cáo: Xóa Chủ Đề với Nội Quy Không Rõ Ràng

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiện cáo - Kháng án' được đăng bởi Thạch Anh, 12/11/14.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 4,079

1. Thạch Anh Mới đăng kí

Gởi BQT Vietdesigner,
    Cách đây hơn một tuần tôi có lập topic tuyển dụng retouch tại box Tuyển Dụng của diễn đàn. Tôi đã đọc nội quy và làm đúng như trong nội dung của nội quy. Tuy nhiên sau đó topic đã bị xóa với lý do "Vi phạm nội quy tiêu đề".
    Sau khi nhận được thông báo và kiểm tra lại nội quy cũng như tiêu đề bài viêt do tôi đặt, tôi vẫn không hiểu sai nội quy ở điểm nào. Nên tôi tạo topic này với mục đích muốn nói rõ và xem xét cách xử lý của BQT một cách rõ ràng hơn.

1. Đây là thông báo từ BQT về việc xóa topic:
    2. Đây là nội dung của nội quy khu vưc tuyển dụng:

Từ hai mục trên khi xem phần nội quy tôi không hiểu chuyện gì đã diễn ra sai trên tiêu đề của mình:
    - Tiêu đề đã bao gồm rõ ràng: noi tuyển dụng (HCM), vị trí tuyển dụng (Junior Retoucher), tên cty tuyển dụng (ZALORA) và yêu cầu tuyển toàn thời gian (full time). Toàn bộ nội dung đều không vi phạm luật của box.
    - Thông tin nội dung bên trong thì đầy đủ yêu cầu.
    - Đây là một topic rất nghiêm túc và không phải nội dung quảng cáo.
    Vậy thì đâu là lý do của việc xóa topic vì lý do vi phạm nội quy tiêu đề?
    Việc này do quản trị viên (Moderator) xóa với lý do không rõ ràng hay nhầm lẫn?
    Mong BQT sớm kiểm tra và trả lời được thắc mắc của tôi về vấn đề này.
    Trân Trọng.

...
    Chất PC thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn đã đọc kỹ nội quy khi lập topic mới chưa? Nếu chưa thì vào đây đọc lại. Lỗi tiêu đề bạn mắc phải là đây:
    Ngay cả cái tiêu đề của topic kiện cáo này bạn cũng gần vi phạm rồi đấy! Bạn học tiếng Việt chưa? Bạn ko thể ghi tiêu đề 1 cách đàng hoàng được hay sao thế? Chỗ nào cần in hoa thì in hoa, chẳng nhẽ cái đó bạn ko biết?

Để tôi ghi lại đàng hoàng tiêu đề cho bạn xem nè: [HCM] Zalora Vietnam (zalora.vn) tuyển dụng Junior Retoucher full-time. Đấy, ban ghi thế đc ko?

Bạn còn gì thắc mắc nữa ko? Nếu ko thì tôi close topic!
  3. Thạch Anh

Thạch Anh Mới đăng kí

Chào bạn,
    Tôi đã đọc lại phần nội quy tổng thể của diễn đần, và hoàn toàn đồng ý cách giải quyết của bạn.
    Tuy nhiên tôi có một góp ý nho nhỏ: Không phải bất kì thành viên nào vào diễn đàn cũng có cùng một mục đích, vì vậy tôi góp ý BQT nên dãn link phần nội quy tổng thể cách post topic sao cho đúng ở toàn thể diễn đàn vào tại bài nội quy của riêng tưng box. Như vậy sẽ không khiến người khác hiểu lầm và đôi khi đọc thiếu thông tin. Do một số trường hợp mỗi box có một quy định riêng, và vấn đề này không phải ai cũng biết. Ở đay tôi đã không đọc và là lỗi của tôi.

Thêm một ý nữa, bạn là thành viên BQT thì nên biết cách kiềm chế khi trả lời bất kì một phản hồi nào từ thành viên. Tôi đã viết một cách rất lịch sự về vấn đề tôi cần góp ý nhưng tôi thấy cách giải quyết bằng từ ngữ của bạn hết sức nóng giận và hằn học. Nếu đọc lại bạn sẽ hiểu ý tôi, tôi biết BQT quản lý một diễn đàn nặng nhọc như thế nào, tuy nhiên bạn đã là lãnh đạo thì cũng nên kiềm chế một chút như thế sẽ tốt hơn.

Cảm ơn đã nhanh chóng trả lời phản hồi của tôi. Tôi không có thêm ý kiến nào khác.
    Thân
    Nguyễn Hạnh1992, conmeohenChất PC thích bài viết này.
  4. Phạm Hữu Dư

Đúng là tôi đã rất bức xúc, nhưng tôi cũng đã cố gắng kềm chế lại rồi đó bạn. Bức xúc vì sao? Vì mình đã cố gắng cảnh báo thành viên đọc nội quy nhưng lại chẳng mấy ai chịu đọc, rồi khi vi phạm lại đổ lỗi cho BQT làm sai?

Bạn bảo nội quy khi lập topic ko được dán ở mọi nơi sao? Thế khi lập topic bạn ko thấy cái này àh:

Đấy! Bạn đã hiểu vì sao tôi bức xúc chưa? :)
    conmeohen thích bài viết này
  5. Thạch Anh

Thạch Anh Mới đăng kí

Chào bạn,
    Tôi đã rõ ràng khi nói về vấn đề tôi đã không đọc và tôi đồng ý với cách giải quyết của bạn. Tôi cũng không đỗ lỗi gì cho bạn cả. Tôi đã chỉ góp ý và nếu góp ý không hợp ý, bạn có thể bỏ qua.
    Còn về vấn đề cảm xúc thì tôi cũng chỉ góp ý vì bạn là lãnh đạo của toàn bộ diễn đàn này. Tôi hiểu việc bức xúc của bạn nhưng nếu bạn cứ nóng giận như vậy sẽ rất không tốt ở vị trí nhiều áp lực như vậy.
    Dù sao cũng cảm ơn bạn tuy bực tức nhưng cũng giúp tôi giải quyết vấn đề rõ ràng. Tôi sẽ dừng vấn đề này ở đây và chấp nhận mọi phán quyết trước đó. Bạn cũng có thể xóa ngay chủ đề này đi vì nó sai quy định.
    Thân
    Nguyễn Hạnh1992Chất PC thích bài viết này.
  6. Phạm Hữu Dư

Okie tôi ghi nhận những lời bạn nói! Topic này chỉ bị close chứ ko bị xóa!
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn