Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Kinetic Typography] - Cũ người mới ta

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Hán Đức Toàn, 1/6/15.

Lượt xem: 4,254

1. Hán Đức Toàn Thành viên cấp 1

Như tittle đã nói, theo quan điểm cá nhân của mình thì Kinetic Typography không còn là mới mẻ nữa nhưng đối với cộng đồng design Việt thì có lẽ thực sự chưa nhiều người biết đến
    ---------
    Có lẽ do Kinetic Typography không có ứng dụng trong business, các Kinetic Typography Designer có lẽ sẽ không gặp được nhiều khách hàng có nhu cầu sử dụng loại hình này
    ---------
    Về cá nhân thì mình khá thích thể loại này nên cũng đã lên kế hoạch học tập rèn luyện trau chuốt hơn nữa
    Đây là tác phẩm đầu tay của mình
    Xin nhận mọi đóng góp ý kiến

---------------

...
    AppaMomo, HUJEE298, ToiHocDoHoa.com9 người khác thích bài viết này.
  2. 888.888

888.888 Thành viên cấp 1

Mình cũng thích thể loại này lắm. Nhưng đến tận bây giờ mới biết tên thật sự của thể loại này. <3
    Love it
    Hán Đức Toàn thích bài viết này
  3. Hán Đức Toàn

Hán Đức Toàn Thành viên cấp 1

rất ít ng biết đến thể loại này
  4. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Hồi xưa khi mà motion graphic còn mới phát triển thì mình cũng có theo dõi qua mấy cái này vì nó hay hay, nhưng cũng ko rõ tên chính xác thể loại này. Cứ lên youtube gõ typography motiongraphic hay text animation, đại loại vậy :))
    Về sau mình thấy hiệu ứng của nó ứng dụng vào cả infographic animation. Đơn giản, ấn tượng, nhưng tư duy của người tạo ra nó phải nói là khá kỹ lưỡng và logic. Mà để tạo ra cái đơn giản là 1 quá trình phức tạp :))

Bạn mới làm vậy là tốt rồi. Nhưng nhớ update thêm mấy cái hiệu ứng xuất hiện hay biến mất tùy vào ý nghĩa của chữ cho ấn tượng hơn.
    Ví dụ, chữ Broken thì cho hiệu ứng bể nứt, còn Wind thì cho nó bị thổi như gió, còn chữ Night thì cho cái nền đen thui rồi chữ trắng... Nói chung mình cũng có idea với mấy cái này lắm, nhưng mà ko đủ kiên nhẫn tự làm :))
    AppaMomoKanzz.Elf thích bài viết này.
  5. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

Góp vui cho mọi ng cái mình làm hồi đi học vừa up ;))
    Hán Đức Toàn cũng không phải "rất ít" người biết đâu bạn, lớp học về motion graphic mọc lên như nấm bạn ạ
    ZinPLoong thích bài viết này.
  6. kiahoang

kiahoang Mới đăng kí

không biết bác up lên youtube kiểu gì được vì toàn dính bản quyền thôi :((
  7. Hán Đức Toàn

Dùng Audition đi bác
  8. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Nhạc Việt thấy bài này khá hay và chất
    AppaMomoToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  9. Vương poseidon1210

Vương poseidon1210 Thành viên cấp 1

clip bạn cũng đầu tư tốt quá, nhưnh tính hình tượng ko nhiều , hay chúng ta là làm 1 group FB chia sẽ kinh nghiệm cho chủ động nhỉ
  10. Lee Sang

Lee Sang Mới đăng kí

Góp vui video của mình, hi hi:
  11. Chàng Mưa Vô Cảm

Chàng Mưa Vô Cảm Thành viên cấp 2

Liệu có phần mềm nào chuyên dụng về cái này không nhỉ.
    Mình thì có biết cơ bản về AE cũng như Premiere, nhưng theo mình hình dung nếu key từng tí một thế này thì chắc phải đầu tư không ít :D.
    Mình mới học nên mong được các bạn giải đáp :D
  12. Kaze no Kame

Kaze no Kame Mới đăng kí

Còn bài này thì sao nhỉ? :3
  13. Hán Đức Toàn

ý của bác Vương poseidon1210 hay quá, hay là chúng ta tạo 1 group facebook cho tiện trao đổi
  14. Hán Đức Toàn

Nói là làm, mình đã tạo group rồi, mời các bạn join
    https://www.facebook.com/groups/kinetic.typography/

Đây là face của mình cho bạn nào muốn trao đổi thêm

https://www.facebook.com/mrt.hdt

Tiện thể khoe luôn video mới làm
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/6/15
  15. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D mấy Bro làm mình thích lây thể loại này rùi
  16. Hán Đức Toàn

17. cgly

cgly Thành viên cấp 1

cho mình hỏi hiệu ứng đoạn nhảy theo nhạc đó là ntn v bạn? bn file AE ko share mình với :D
    thanks!
  18. Hán Đức Toàn

cgly
    cái đó cũng dễ thôi bạn à
    bạn tìm hiểu spectrums effect nhé
    cgly thích bài viết này
  19. cgly

cgly Thành viên cấp 1

20. rinkeke

rinkeke Thành viên cấp 1