Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kỹ thuật chuyển màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dovanhai1990, 11/11/14.

Lượt xem: 2,210

1. dovanhai1990 Mới đăng kí

Bác nào biết cách chuyển 1 màu trong bức ảnh sang màu khác không,mà không phải chuyển màu theo vùng.Bác naaof biết chỉ em với

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Chuyển màu mà ko chuyển theo vùng thì làm sao chuyển màu hả bạn :)) Tớ nghĩ ý bạn là blend lên bức ảnh 1 tông màu mới đúng ko ? Nếu vậy thì bạn qua bên các topic blend ảnh học hỏi nhé.
  3. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Trong 1 bức ảnh gồm 3 màu chẳng hạn đỏ,đen,hồng.Mình muốn chuyển tất cả đối tượng nào màu đen sang một màu bất kỳ
  4. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Nếu mà đổi màu theo vùng nhiều đôi tượng nhỏ thì không thể làm được
  5. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Vậy thì cắt từng vùng ra rồi fill màu lên theo ý muốn của thớt :-s
  6. Ken Chập Cheng

Ken Chập Cheng Mới đăng kí

bạn sử dụng công cụ selective color trong photoshop là được nhé bạn
  7. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Tớ hướng dẫn bạn dùng công cụ Color Range nhé !

Chúng ta lấy ảnh này làm ví dụ.

Bạn vào Select -> Color Range

Ở bảng Sampled Colors, bạn có thể chọn 1 màu mình thích, hoặc nếu ko có, bạn có thể đến bước sau

Hãy dùng các công cụ thử màu để chọn màu bạn thích trong ảnh. Ví dụ ở đây tớ chọn màu hồng của cái má hồng. bạn chỉ cần chọn 1 lần, nó sẽ tự bắt hết màu tương tự trong hình luôn.

Bấm OK< chúng ta sẽ có vùng chọn của toàn bộ màu sắc đã chọn

Lúc này, bjan có thể FILL màu lên hoặc thay đổi màu bằng bất kỳ cách nào khác. Bạn chọn càng kỹ thì càng đẹp, Do tớ chọn hơi ẩu nên nó hơi bị xấu :D

Chúc bạn thành công !​
    bataulai, quangnguyen111muadong2312 thích bài viết này.
  8. dovanhai1990

dovanhai1990 Mới đăng kí

Ok.Hoàn hảo ,thankyou bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn