Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thiết kế website cho khách có nên miễn phí thiết kế logo không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi thiết kế web keyweb.vn, 10/3/17.

Lượt xem: 4,696

1. Các bác cho em hỏi với, thường thì thiết logo cho một website là thì khoảng nhiêu ạ.
    Bên em thiết kế web, gần đây sếp em thêm bắt thêm cả thiết kế logo cho khách luôn.
    Ôi mệt mõi dã man, làm gần 7 lần 1 cái logo mà khách chưa ưng ý. Free thôi mà có cần khó tính như thế Ko :((bác nào hay thiết kế logo thì chỉ em vài chiêu nhé
    P/s: em post thế này co sai chuyên mục ko ạ (1 thanh niên chưa post bài lần nào có câu hỏi)

...
  2. LynCua

LynCua Thành viên cấp 1

làm logo mà miễn phí á trời??? logo khác, web khác nhé! tính tiền riêng chứ bạn
  3. :((:((:((thế mà sếp e mới bắt thế đó huhu, có tí kinh nghiệm thiết kế logo nào đâu. Từ sáng tới giờ e chả làm được gì ngoài vần cái logo hết méo nó ngày rồi
  4. traitimbang1999

traitimbang1999 Thành viên cấp 1

k nhé bác, trừ khi nó đính kèm trong hợp đồng. Và nếu vui thì bác có thể giúp khách :))
  5. ko vui tí nào bác ạ, rắc rối lắ free nhưng khách cũng khá nhiều yêu cầu. :(( may mà sếp e thấy ko ổn nên chuyển từ miễn phí sáng 200-300k, cơ mà e thấy vẫn quá bèo so với công sức bỏ ra
  6. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Em nghĩ thế này nhé. Bác thử ngồi với khách hàng, để họ phác thảo ý tưởng của họ. Thi thoảng góp ý thêm. Như vậy sản phẩm của bạn dựa trên ý tưởng của khách hàng, họ sẽ dễ dàng chấp nhận ý tưởng của mình hơn chấp nhận ý tưởng của người khác đấy. Chúc bác may mắn. :D
    thiết kế web keyweb.vn thích bài viết này
  7. em có chat hỏi khách có ý tưởng gì ko? Khách... "ah bên bạn làm đơn giản nhưng nổi bật là được"" em @@
    ThienFurniture thích bài viết này
  8. Duyblack

Duyblack Banned

đây là điểm khác biết giữa khách hàng người Việt và khách hàng người nước ngoài (những bên họ có trình độ dân trí cao)
    Dân mình cào cấu đòi này đòi nọ => khó chịu rồi làm ra sp chẳng ra gì
    Dân họ làm đến đâu trả tiền đấy đấy => xứng đáng với lao động và làm đến đâu chất đến đấy!
  9. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Thời buổi này ngồi tạo ý tưởng logo cho khách chi cho mệt - yêu cầu họ cho coi demo mẫu nào khách ưng ý mình làm - mấy bạn nói đúng thiết kế xong kêu họ có ý kiến là sói đầu
  10. Duyblack e cũng ko hẳn là khó chịu, chỉ là thấy mệt vì trước e không thiết kế logo bao giờ. Vừa làm vừa tìm hiểu, khách lại 3 lần ko ưng nên nản :-s
  11. giờ rút kinh nghiệm rồi bác ạ. hỏi khách có ứng cái nào, gửi hình cho rồi m làm cho gần giống như thế, khách tự chịu trách nhiệm bản quyền. Khách ok thì thiết kế ko thì thô khuyên khách thuê hẳn bên chuyên về thiết kế logo.
  12. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Nhiều lúc buồn cho dân thiết kế - đầu tư chất xám ra cho chúng coi để duyệt , coi mẫu xong chúng chê này chê kia - bye... ngày mai logo của họ lại là cái mình demo cho họ coi ...rồi sao?
    con kiến đi kiện củ khoai .................

Ủng hộ diễn đàn