Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại một trò lừa trên Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi faragona, 27/12/12.

?

Bạn đã từng mắc lừa như thế này?

1. Chưa.

71.4%
  2. Rồi.

28.6%

Lượt xem: 10,796

1. faragona Thành viên cấp 2

Từ trang 10 sự thật thú vị

Trò lừa đảo mới trên Facebook.

Dựa trên tâm lý tò mò của các facebooker muốn biết xem có những ai hay theo dõi mình nhất, nhiều chủ group đã bày ra trò này để làm tăng số lượng thành viên bằng cách khiến cho các member trong group tự động thêm bạn bè của họ vào mà chính họ cũng không hay biết. Thực ra đoạn mã được nhắc đến ở đây không gì khác chính là đoạn mã "auto subscriber" mới nổi vài tuần qua. Việc chạy đoạn mã này không hề có tác dụng gì hết ngoài việc bạn đang spam bạn bè của mình vào các group mà họ không hề muốn tham gia.

Vậy các bạn nên chú ý một số vấn đề sau:
    - Không thử bất kỳ một yêu cầu nào có liên quan đến các mã lệnh mà bạn không quen thuộc;
    - Không thử bất kỳ một yêu cầu nào có liên quan đến chức năng console (F12) của Google Chrome. Chức năng console của Chrome là dành cho những người biết rõ mình đang làm gì, chẳng hạn như các lập trình viên hay quản trị mạng. Còn nếu các bạn cứ chạy các đoạn mã lệnh mà người khác cho thì có nhiều khả năng là bạn đang spam bạn bè của mình đấy. Nguy hiểm hơn là nó có thể gửi các thông tin cá nhân của bạn cho một đối tượng nào đó để trục lợi.

Hãy là một netizen thông minh.

...
    Hồng Sơn, sonhaieu, KalisaLe5 người khác thích bài viết này.
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Mới bị tức thì, điên vãi, lâu rồi mà vẫn có thằng chơi trò này >.<
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái này gọi là ngồi trong nhà vẫn bị móc túi =))
  4. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

Ko ham mấy trò này nên ko bị :D
  5. Bánh mì áp chảo

Bánh mì áp chảo Thành viên cấp 1

Mình bị add vào 1 group bán hàng đa cấp :-<
    Mọi người khi bị add thì nên report nó luôn và ngay >"<
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Kể ra cũng thú vị thật :)
  7. Ruby Pham

Ruby Pham Thành viên cấp 1

way" thế á. suýt bị lừa.hix
  8. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Đọc qua cái hướng dẫn là biết ngay rồi.
    Lặng lẽ vào comment:"Trò rẻ tiền rồi chú ạ"
    Lặng lẽ đi ra. Lúc sau đã thấy comment bị del ngay=))
  9. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

làm cách nào để thoát khỏi cái auto sub này vậy các bạn. mình mới bị mới đau chứ. tại muốn thử cài icon fb mới :((
  10. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Chơi GAME với dọc FORUM cũng nhiều,... Có thâm niên online, nên mấy cái trò mèo này em chưa bị dính bao giờ :D
    PS: Tự hào như Tào Tháo luôn :-bd
  11. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Mình cũng tự nhận là biết tí về code nên không bị :))
  12. Ryan Mai

Ryan Mai Thành viên cấp 2

Nhìu khi ham số lượng người theo dõi là quất :))
  13. Hutaz

Hutaz Banned

haizz lắm lúc mình cũng bị lừa :-s

Ủng hộ diễn đàn