Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại Poster Lửa Phật (không nhờ Like, chỉ nhờ phê)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nguyenhuy.photos, 18/7/13.

Lượt xem: 6,022

1. Xem trên diễn đàn có mấy bạn tham gia thi thiết kế Poster Lửa Phật, rỗi rãi cũng làm 1 tấm, máy yếu không làm được cỡ to để thi nên làm cỡ nhỏ Post chơi cho anh em giao lưu phê bình giúp :D.

Up file PSD tách riêng phần text ra anh em nào có ý tưởng nào cho chữ Lửa Phật down về sửa Post lên cho vui nè :D
    https://docs.google.com/file/d/0B_sDK2X_M0AKcVpkQk1TTUFVSkU/edit?usp=sharing

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/lai-poster-lua-phat-khong-nho-like-chi-nho-phe.29920/#ixzz2ZPVRTCcH

...
    thaptam142, Kanzz.Elf, Tony Lam6 người khác thích bài viết này.
  2. Linh tsp

Linh tsp Thành viên cấp 2

ĐÃ PHÊ
    nguyenhuy.photos thích bài viết này
  3. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Chữ Lửa phật nhìn không được nổi lắm :)
    Mig McQueennguyenhuy.photos thích bài viết này.
  4. teo110i

teo110i Thành viên cấp 1

phim ak thớt
  5. Quang Si thích bài viết này
  6. Nguyen Thanh Ngung

Nguyen Thanh Ngung Mới đăng kí

Đúng chữ Lửa Phật không nổi lắm với mấy đốm sáng rời rạc quá,chưa có viền và thiếu màu đỏ ..^^
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

sonhaieunguyenhuy.photos thích bài viết này.
  8. Chữ nghĩa mình không chú trọng lắm, cho vào cho đúng Poster thôi, lấy sẵn trên mạng tách ra tô màu cho nhanh chứ làm chữ lửa vậy lâu lắm, ngại làm, mình chỉ thích làm hình ảnh. :D Thank các bạn!
  9. JusTa Khôi

nguyenhuy.photos mình nghĩ bạn nên bỏ mấy cái hạt ở chữ,nhìn nó cứ như lego ấy :) còn về nhân vật trong poster với bursh thì bạn làm quá chuẩn rồi :D
  10. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

cái chữ lửa phật sao lại giả chất liệu da thế @@
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đẹp , tất cả đều ổn , chỉ có chữ Lửa Phật vẫn còn hơi đơn điệu và chưa ấn tượng .
    Crznguyenhuy.photos thích bài viết này.
  12. JusTa Khôi thích bài viết này
  13. duongminhv_v

duongminhv_v Thành viên cấp 1

da cháy bạn ơi
  14. Bụi

Bụi Thành viên cấp 2

Gau_ted_hut_can, Văn Hoàng Ngô, huutai3 người khác thích bài viết này.
  15. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình đồng ý với những bạn có ý kiến về chữ. Thêm nữa, chữ không nhập vào poster cho lắm, quan sát kỹ thấy có vẽ bạn không hề tone chữ cho hợp với tông của poster.
    Ý kiến riêng của mình, đối với chữ "lửa phật", bạn nên để chữ opacity mờ một chút, dùng tẩy xoá tiếp các mảng một cách random, tiếp đến là đổ lửa bằng brush vàng cam lên chữ, giống như tia lửa làm sáng chữ lên vậy.
    Còn chữ trắng dưới thì cho opacity giảm là ok.
  16. JusTa Khôi

Xin cái psd của bạn nhé :D
  17. Tony Lam

Tony Lam Thành viên cấp 2

có PSD share lên ae ngồi repair lại đế 8-} :like:
  18. Tony Lam Bác không chịu đọc hết gì, có file PSD đó. Vừa Up lên #1 cho các bác dễ nhìn.
  19. setgon

setgon Thành viên cấp 2

cái mặt ko dc biểu cảm cho lắm

Ủng hộ diễn đàn