Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại vấn đề bản quyền!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi cuibappt, 8/6/13.

Lượt xem: 3,826

1. cuibappt Thành viên cấp 3

Lại là vấn đề bản quyền!
    tấm Bên trái là hắn cắt đầu rồi nhận mình vẽ, Pic bên phải là Pic ở đâu đó mình nhớ trên VDS, lúc trước có save về máy, Ko nhớ ai vẽ.
    Nhờ các bạn làm rõ vấn đề bản quyền này, nói hắn, hắn bảo thích nổi tiếng, ghét lắm!

Pic bên phải của ai, mình thấy nét vẽ quen lắm, các bạn tìm giúp mình để làm ra lẽ nhé. Cảm ơn.

...
    mgr thích bài viết này
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

:| loại này mọc lên như nấm nhỉ, nhan nhản...
    Slumberous thích bài viết này
  3. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Chibi chibi chibi... Cái thể loại mà ko đem so sánh với ảnh gốc thì cứ lên google mà lấy về, hao hao như nhau cả! Sao chúng ta không tìm hướng đi khác nhỉ?! :-/
    cuibappt thích bài viết này
  4. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

Dạo này cái loại cứ lợi dụng máy ảnh với cả chibi để cưa gái. Ghét thế! :|
    blen ps cắt ảnh v.v... Là cả nghệ thuật mà không có ai iêu. :((
  5. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Mấy thể loại này gặp nhiều quá.
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Tốt nhất là vẽ xong mang đi in, đóng khung, nhét vào hòm, chứ chả ai kiểm soát được việc người ta có nhảy tranh của mình hay không. Đã dám vẽ, dám public nó thì phải chấp nhận thôi, đôi co chửi mắng bọn họ liệu có tác dụng gì không?
  7. nickydy

nickydy Thành viên cấp 1

cái quan trọng là họ không nhận là lấy ảnh của người khác mà bảo là họ vẽ. chứ còn vấn đề khi đã public, đã đưa lên mạng thì bị nhảy không phải điều gì xa lạ nhưng cái chính là nhảy thì nhận là nhảy, đằng này lại bảo là do mình vẽ thì ai chấp nhận? chà đạp lên thàh quả lao động và sức lực của người khác!
    cuibappt, Cáo ĐiênGió Nghịch Mùa thích bài viết này.
  8. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Vi phạm bản quyền là chuyện cơm bữa ở mình rồi. Chỉ buồn mấy kiểu người lấy của người khác rồi lại còn vỗ ngực tự nhận là của mình, đem cưa gái, rồi kinh doanh nữa. Chả hiểu có tự trọng không :| Lấy thì thực sự ngay cả mình cũng từng lấy stock người khác, nhưng luôn xin phép đàng hoàng, ko kiếm đc người ta mà xin phép thì cũng cho người ta cái credit chứ đằng này thì... :|
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Hòa thượng Thích Nổi Tiếng ! :))
  10. Oriole

Oriole Thành viên cấp 1

:v Vì thế đưa hình lên là ịn ngay chữ ký to đùng ngay tại hình vẽ..
  11. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

12. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

haiz bây giờ nhiều bạn trẻ ăn sẵn quá nên việc nhảy tranh ko tránh dc :(
  13. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Oriole: Nhiều đứa trơ tráo nó sẵn sàng xóa watermark đấy bác. Em bị một lần xong từ đấy chỉ public ảnh với blend thôi chứ vẽ thì không bao giờ
  14. Gió Nghịch Mùa

Gió Nghịch Mùa Thành viên cấp 1

ôi trời! trên đời có nhiều người mặt dày thật!! :(
  15. ivyiron

ivyiron Thành viên cấp 2

thật ra đã vẽ và up lên mình ko lo bị nó nhảy :))) nó nhảy được thì cứ nhảy cơ bản là ý thức thôi.
    Nói đến việc bản quyền photoshop affter effect hay toolsai cũng toàn cờ rắc mà =)))
    http://ivyiron.deviantart.com/ <- link deviart của mềnh mình up lên ít cơ mà đều full size no watermark free :D bác nào thích thì add fr nhé :))
  16. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Úp nồi thôi :3
    mgr thích bài viết này
  17. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

18. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

da mặt dày hơn cả độ dài của Vạn Lý Trường Thành thì làm gì đc @@ Mà cũng lạ, thế quái nào mà không thấy có 1 tí gì gọi là thẹn với lương tâm nhỉ @@
  19. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Cái kiểu này nhìn mà thấy cứ bực mình thế éo nào ấy.
  20. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Bản quyền là chuyện xa xỉ ở chỗ này :) Nổi thì nổi nhưng chẳng bền, tự chết thôi.

Ủng hộ diễn đàn