Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm ảnh giống bộ truyện ANIMORPHS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mocklov, 22/3/13.

Lượt xem: 3,726

1. mocklov Mới đăng kí

mình rất tò mò từ lâu về cách làm bức ảnh kiểu như này, ai hướng dẫn mình với, có video thì tốt quá

...
    Zei Perfect thích bài viết này
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

một quá trình rất dài đấy, google thử chưa, nếu k có thì thôi, bạn cứ học thêm ít lâu nữa sẽ nghiệm ra :)
  3. mocklov

mocklov Mới đăng kí

mình tìm nhiều rồi mà chưa ra
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ở đây là nhiếp ảnh gia phải túc trực chờ đợi theo dõi nhân vật trong suốt quá trình biến hóa bạn ạ!
    Zei Perfectnickydao thích bài viết này.
  5. mocklov

mocklov Mới đăng kí

là sao hả bạn, theo mình thì bộ phim này đc làm từ rất lâu rồi, hồi đấy kĩ xảo còn kém lắm. chắc là photoshop thôi
  6. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Rachel. Một thời mê mẩn bộ này. :x

Cái này cũng đơn giản thôi mà. Để mình làm thử.
  7. mocklov

mocklov Mới đăng kí

bạn thử làm rồi hướng dẫn mình nhé, mình thích truyện này lắm mà ko biết làm sao
  8. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nếu biết cắt ghép thì bạn sẽ thấy nó đơn giản hơn :v căn bản là mất thời gian thôi
  9. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Mình sử dụng Ps chưa bằng ai và cũng không có khiếu viết tut. Xin hướng dẫn sơ sơ như thế này thôi:
    (Trước hết bạn cần nắm rõ một số thao tác cơ bản của Ps về phần manip như tách hình, transform, smudge, blend mode.... Nếu chưa, bạn có thể em các bài viết trên diễn đàn)

Đầu tiên bạn cần tìm stock phù hợp, mẫu nên có trạng thái hành động phù hợp với con vật 1 chút để dễ làm. Chắc chắn là một người đang ngồi dang tay biến thành con cú sẽ dễ hơn là 1 ông đang nhảy breakdance quay đầu rồi :)) )

H1 -> H2: Bạn dùng các công cụ transform như Distort, Warp (menu Edit > Transform) để biến đổi hình dạng sao cho giống với con vật. Cắt dán, ghép lại các bộ phận tay, chân, đầu... sao cho hài hòa.

H2 -> H3: Dùng Filter > Liquify hoặc Smudge tool để tạo các chi tiết như lông, tai, đuôi... Nhớ kéo dãn luôn một số chi tiết trên khuôn mặt cho giống con vật.

H2 -> H4: Cắt một số chi tiết từ thân con vật để áp vào nhân vật (dùng các blend mode như Overlay, Multiply...), tạo hiệu ứng da biến đổi thành lông chim, vảy cá, da thú...

H3->H5: Như bước H2->H4 nhưng để tăng opacity các bộ phận của con vật lên.

Mình làm đại khái để giúp bạn hiểu cách làm thôi. Bạn có thể tạo ra nhiều bước biến hình hơn để tăng tính thuyết phục.

Cần quan sát và thực hiện tỉ mỉ 1 chút thì sẽ ra kết quả đẹp. Đây là "tác phẩm" của mình. :))

Chúc bạn thành công! Các cao thủ manip đừng có tặng gạch, ta ko nhận đâu : ))
    dautrocv, Zei Perfectmocklov thích bài viết này.
  10. mocklov

mocklov Mới đăng kí

cảm ơn anh nhiều
    Anh Lam thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn