Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm đèn nhấp nháy trong 3Ds Max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi KhangHua, 27/5/13.

Lượt xem: 5,724

1. KhangHua Mới đăng kí

Các anh/chị cho em hỏi.
    ví dụ nếu mình có vật thể (ví dụ xe hơi), em muốn add text lên cửa xe (hoặc capô hay bất kì vị trí) và làm cho dòng chữ đó nhấp nháy như đèn led thì mình có làm được không? (cơ hội để em kiếm được 1 việc đủ sống trong thời buổi này) :(
    đèn chớp như mấy cái chai trong đoạn video này là ví dụ

công ty muốn em làm demo dạng 3D để xoay xoay cho khách xem thử.
    trước đây em vẽ về nội thất chưa học và cũng chưa nghe tới đèn nhấp nháy trong 3Ds max nên ko biết là có làm được không
    Nếu được các anh/chị cho em xin ít tài liệu nhé.
    Em xin cám ơn.
    P.s: nếu với những vật thể là hình phẳng và em muốn làm trong photoshop cho nhanh thì em làm thế nào?

...
  2. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Làm ảnh GIF cho nó nhấp nháy.
  3. KhangHua

KhangHua Mới đăng kí

vậy em phải render từng mặt trong 3dm rồi sang pts làm ảnh GIF?
  4. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Uhm đúng rồi, cách nhanh nhất, vì nó nhấp nháy đèn mà, GIF là hợp nhất.
  5. tuan491982

tuan491982 Thành viên cấp 1

Bạn có thể key frame cho từng thời điểm đèn nhấp nháy.sau đó bạn xuất ra đoạn phim.bạn co thể tham khảo trên youtube.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn