Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm đồ họa có phải cài Win xp là tốt nhất đúng không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi LamUno, 8/12/12.

Lượt xem: 12,116

1. LamUno Banned

mình nghe mấy ông anh mình làm độ họa bảo thế :D

...
  2. nhck23

nhck23 Thành viên cấp 1

em là em ứ biết! em xài win 8 mà chạy cả bộ tộc nhà a đo be vù vù! :)
    DX_DegenerationSonAnthony thích bài viết này.
  3. kEm

kEm Thành viên cấp 2

win thì nó hầu như ít ảnh hưởng đến đồ họa, chỉ là win xp nhẹ nhàng thôi bạn.

Mình nghĩ là GPU yếu tố chính xem máy bạn làm đồ họa có ngon không, như con máy i7 ram 8gb nhưng ko có nổi cái card màn hình rời thì cũng khó khăn lắm

Cơ mà yếu tố quyết định chất lượng sản phẩm là con người chứ không phải máy
    SonAnthony thích bài viết này
  4. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

Máy cùi thì sài Win XP :v. chứ k phải Win XP là tốt nhất đâu bạn. :D
  5. LamUno

LamUno Banned

ừ thank bạn :P
  6. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Ai bảo với bạn là máy cùi mới xài win xp vậy.Mỗi hệ điều hành đều có những điểm mạnh và điểm yếu khác nhau chứ.
  7. LamUno

LamUno Banned

mình thấy mấy ông anh mình nói là đồ họa lên dùng XP
  8. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

PC bác như thế nào mà khinh thế, chạy đc tất á, cả After Effect á........ Khủng thế.
    máy em chạy ILLU vs PTS là lòi tòi phòi r =(
  9. totry128

totry128 Mới đăng kí

Đã cài đủ bộ 5 huyền thoại,show hàng thử chút :P
    Phi Vũ, killbom, jackiss002 người khác thích bài viết này.
  10. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Xin lỗi bạn chứ, anh bạn toàn thằng chém gió. Người ta cho ra đời phiên bản win mới là để nâng cấp và tối ưu hệ điều hành. Xp chỉ là 1 trong những phiên bản thành công nhất thôi. Máy yếu dùng Xp là chính xác, còn làm đồ họa tốt nhất trên win Xp thì không đúng. Cái chạy tốt nhất thì do cấu hình máy. Các phần mềm hay game bây giờ đều viết trên nền Xp. Nhưng có 1 số game họ không hỗ trợ XP nữa. Nghĩa là Xp chỉ là 1 trong những phiên bản thành công nhất của MS. :) Chứ tốt nhất hay không tốt nhất chả liên quan, giờ máy Ram 4G, chip i3 trở lên ko mấy ai ng ta cài Xp nữa đâu ạ. Win Xp nhẹ so với Win 7 và win 8 bây giờ thôi.
    Máy mình đủ chạy AE. Nhưng Lap nên ko dám xài, phá LAp ghê lắm. :))
    Phi Vũ, totry128LamUno thích bài viết này.
  11. LamUno

LamUno Banned

thank bác . em đang dùng Win 8 mà nghe mấy ông anh bảo bỡ ngỡ :P
  12. kiddesign

kiddesign Mới đăng kí

bạn là kts hay sao mà có cả 3dmax và maya thế ?
    totry128 thích bài viết này
  13. totry128

totry128 Mới đăng kí

Đúng rồi,trc đây nhiều khi tạo thành lối mòn làm nhiều người vẫn lầm tưởng,thực tế nếu máy có điều kiện tốt thì chơi hắn win 7 là ok nhất! Bây giờ Win7 trở thành phổ thông rồi, đâu phải như hồi mới ra đâu :D
  14. totry128

totry128 Mới đăng kí

@KidDesign: :D mình vọc vạch ấy mà ^^
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Dùng dần sẽ quen, mình dùng win 7 thui. :D Còn nếu mà tốt nhất thì chuyển sang Mac. Nó có quả LCD chuẩn, xử lý tốt hơn. Cơ bản vẫn là phần cứng quyết định 8 9 mươi phần trăm/ :D

Máy bác trâu đấy. Để bàn à bác ? :like: Hôm nào em mượn chơi game. :))
    killbomtotry128 thích bài viết này.
  16. kiddesign

kiddesign Mới đăng kí

thực ra thì nếu bạn có winxp xài thì không phải là 1 ý tưởng tồi .

Nhưng vấn đề là : càng ngày phân mềm đồ họa càng nâng cấp , và windown cũng thế . Càng ngày càng mạnh hơn .

Nếu bạn có 1 bộ mày bt , thì win xp là tốt nhất

Nhưng nếu bạn xài 1 bộ máy xịn như i7 - 16G ram - GTX 560i chẳng hạn , thì winxp chưa chắc sẽ là 1 lựa chọn tốt nhất , bởi vì sao ?

1. Win 7-8 hỗ trợ về driver đa dạng hơn , win xp đã ngừng bán và không còn được nâng cấp nữa .

2. Xử lí trên win7-8 với dàn máy khủng tương thích hơn , xử lí lỗi nhanh hơn .

3. Về phần màu sắc win7-8 cũng được nâng cấp hiển thị tốt hơn .

Windowns càng cao , càng giúp hỗ trợ tốt . Như mình đang dùng win8. 1 trong những khả năng mình thích nhất của nó là , xử lí lỗi rất nhanh . mình không phải đợi như winxp và win7

Cùng 1 đa số thứ nữa .
  17. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Dùng máy tầm i7 Ram 16G Card GTX tầm 4G nữa thì mình nghĩ chắc không ai dùng win xp nữa đâu. :D Máy này mà chơi Game thì......thôi rồi luôn. :))
  18. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Nhân tiện hỏi về đồ họa,có bác nào đâng làm về cái AE hay nói chung là về làm phim không, cho em ý kiến về ngành-nghề nghiệp với, em đang có chút định hướng sang mảng này mà thấy phân vân quá, vì hình như nó đòi hỏi rất nhiều thứ liên quan đặc biệt là về 3D........... Giúp với !!:*
  19. totry128

totry128 Mới đăng kí

Chính xác! Để bàn chứ lap đu theo sao đc hả bác. Để em del acc game của em đã rồi cho bác mượn nhé! :))
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình chơi game off thôi mà, đang cần để chiến Assasin Creed 3 cho mượt. :))
    totry128 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn