Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm giúp mình logo cá nhân

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi onlylove393, 29/3/14.

Lượt xem: 3,030

1. onlylove393 Mới đăng kí

Mình ko biết gì về photoshop nên mong các bạn giúp
    mình muốn làm logo này, kiểu dáng, màu sắc làm giống
    kích thước tầm 300-500px, để transparent giúp mình nha
    toàn bộ chữ giống mẫu, thay chữ DELICIOUS = HEO SUA giúp mình
    cho mình xin luôn file psd nha
    cám ơn rất nhìu

demo hình này

(hôm trước nhờ bên site khác làm giúp, nhưng bạn design lại làm sai chữ hic nên phải chạy qua đây nhờ tiếp :D)

...
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

có xiền ko :))
    lenmKonoko thích bài viết này.
  3. karthus

karthus Thành viên cấp 2

dạo này diễn đàn xin xỏ nhiều quá, mà toàn thành phần mới đăng kí. mình không có ý chỉ trích nhưng không thể free nhé bạn, kể cả chỉ vẽ 1 dấu chấm thôi cũng phải tiền, dù ngang tai cũng phải nói designer không phải ở đợ không công.
  4. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Có khi mất dép rồi thím ạ karthus =))
  5. karthus

karthus Thành viên cấp 2

??? Em chỉ nói thật thôi chứ có cái gì đâu mà mất dép. Cơ mà cũng có chút bực vì thi thoảng có giúp người khác nhưng xong là quắn đít chẳng được lời cảm ơn, với lại em cũng ghét cái kiểu đăng kí nick để nhờ xong rồi biến, không biết làm thì phải hỏi cách làm chứ, toàn từ sọ dừa ra mà chứ có ai nhìn vào pts là biết làm ngay đâu.
    hkhuong.ad, anhtun9xChất PC thích bài viết này.
  6. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Em cũng ủng hộ thím mà. \m/. Chứ có bảo thím nói sai đâu
  7. anhtun9x

anhtun9x Thành viên cấp 1

karthus ý người ta nói là chủ topic kia. :D
  8. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

mình cũng là thành viên mới. vào đây giúp đỡ mọi người để lấy kinh nghiệm .lời cảm ơn cũng ko quan trọng lắm đâu tuy nhiên một số bác làm cho xong mất hút đúng là cũng buồn :-w
    karthus thích bài viết này
  9. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

ý bác Chất PC là mấy bác design vô thấy nhờ kiểu này chạy rớt dép đó bác karthus
  10. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Vẫn ủng hộ Bạn minhducdesigner . Design hay ngành nghề gì cũng phải học bằng tiền - sao cứ nhờ vả nhỉ? học bằng tiền thì cũng phải nghiệm thu bằng tiền - cứ cho giá - ắt sẽ có người làm - bạn bè đôi khi còn không free được - huống hồ người lạ... Thời đại kim tiền mà lị ...
  11. anthienchinh

anthienchinh Thành viên cấp 1

12. truonggiang87

13. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

:)). Mình học pts chỉ để chơi chứ ko phải dân thiết kế. Nên cái nào thấy có hứng thú mới làm. Mà mới đi vọc vạch gần đây thôi nhưng cũng bức xúc các thể loại đăng kí nick xong nhờ cái chạy mất dép luôn.
    chả thèm quay lại lấy sp cũng như 1 câu thanks.
    Còn có những kiểu nhờ và mà vừa đọc hoặc nhìn thấy cái hình đã thấy bức xúc sôi cả máu rồi :)).
  14. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Viettel sắp có khuyến mại đấy :3 :3
    50k em nhé :3 :3
    Dân Tộc Mườnglenm thích bài viết này.
  15. onlylove393

onlylove393 Mới đăng kí

Tôi thông cảm với những gì mấy bạn đang nói, nào là phải đi học mất tiền ko phải làm ko công, nào là design xong thì chạy mất dép ko có 1 câu thank. Gặp phải những trường hợp này ko phải là ít
    Nhưng ĐỪNG QUƠ ĐŨA CẢ NẮM

Xin đọc lại bài đầu tiên nhé, mình đã cám ơn trước rồi, ko lẽ đọc được câu trên mà câu cuối ko đọc, rồi vào chỉ trích kêu ca
    Box này là box Nhờ vả mà, với lại forum là gì? Là nơi chia sẻ, trao đổi. Nếu bạn có tài, có học về photoshop thì lúc rảnh bạn có thể thực hành nó, bằng cách design giúp những người ko biết. Đó cũng là cách để bạn học tập và nâng cao đó bạn à
    Nếu ko phải thì lập box này ra làm gì??? (hoặc có lẽ tôi đã nhầm ý nghĩa của từ "nhờ vả")

Xin lỗi bạn karthus và bạn truonggiang87, nếu bạn cần tiền để design thì cứ việc nói thẳng giá, tôi đồng ý tôi sẽ làm, ko thì thôi
    Qua những gì mà 2 bạn nói, tôi thấy 2 bạn quá ích kỷ
    Vì ko phải có mỗi 2 bạn biết về photoshop, mà rất rất nhiều người biết, và họ sẵn sàng giúp đỡ vô điều kiện đó
    Điển hình là 1 bạn bên svit, tôi đã nhờ bạn ấy giúp, hoàn toàn FREE, nhưng có lẽ do vội vàng nên bạn ấy làm sai chữ, và có thể thời gian này bạn ấy quá bận nên ko sửa lại cho tôi được
    Vì đang cần, nên tôi mới vào đây xin giúp

Forum này tôi biết từ lâu, tham gia 1 nick gần giống nick này nhưng lại quên nick nên lập nick mới để xin
    So với những thành viên ngày xưa, rất hòa đồng, rất nhiệt tình giúp đỡ, thì có vẻ nhưng thành viên trong này ko bằng 1 góc của ngày xưa, ích kỉ và tự cao

Tôi vẫn để topic này vì tôi ko vi phạm nội quy diễn đàn
    Tôi vào đây là để nhận được SỰ GIÚP ĐỠ NHIỆT TÌNH của những thành viên yêu thích photoshop và muốn giúp đỡ tôi
    Còn nếu bạn nào ko muốn giúp thì xin mời đi ra cho, tôi ko welcome những người đã ko giúp còn chỉ trích đủ điều
    truonggiang87 thích bài viết này
  16. truonggiang87

đồng ý với bạn - onlylove393 . Mình xin lỗi . Nếu bạn thấy phiền lòng thì bỏ qua nha .
    onlylove393 thích bài viết này
  17. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn nhầm giữa người biết PTS và người biết design rồi đó bạn thớt :)) chỉ nói thế thôi nhá, còn tất nhiên cái gì đơn giản, mọi người đều giúp nhiệt tình cả thôi. Cơ mà bạn nên biết là Designer thì cũng là người cả thôi, cũng cần chi trả nhiều thứ, và chi phí cơ hội của designer thì tốn gấp nhiều lần ngành nghề khác. Bạn còn cần nữa k, cần thì mình làm giúp bạn
    onlylove393Dân Tộc Mường thích bài viết này.
  18. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Nếu thớt post tấm hình mẫu và xin báo giá thì sẽ có nhiều người tình nguyện làm free cho thớt đó :D. Qua cách bạn nói, "có nhiều người sẵn sàng giúp đỡ vô điều kiện", thì bạn có lẽ là người mang tư tưởng "nhờ riết quen" :D, mà đã free thì không thể nào người thiết kế toàn tâm toàn ý cho sản phẩm của bạn, họ chỉ "làm cho có", rồi lúc bạn cần sửa đi sửa lại thì sao...Ý mình muốn nói là thái độ của bạn đó, chứ tiền bạc ko quan trọng. Bản thân mình mà muốn nâng cao tay nghề thì mình tham khảo từ những người có kinh...nghiệm chứ ko có vẽ free như vầy :D.
    nhocksoc, karthusKonoko thích bài viết này.
  19. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

karthus Làm tiền thì đi chỗ khác nhé, bây là box nhờ vả muốn thì làm k thì thôi đừng múa ở đây nhé
  20. Cris89 nói phải đó, tớ nghĩ đây là box nhờ vả nhưng là về phần ảnh và pts chứ không có ai làm 1 cái logo free cho bạn cả. Tuy nhiên bác kthus chưa kịp nói gì đã nhắc đến vấn đề tiền nong là cũng hơi quá, tiền thì cần thật, nhưng cái gì cũng tiền thì hơi ..

Ủng hộ diễn đàn