Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm hiệu ứng phát sáng , tỏa sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phukienlinhtrang, 11/8/14.

Lượt xem: 6,509

1. phukienlinhtrang Thành viên cấp 1

Cả nhà giúp em làm cái ảnh phát sáng hay tỏa sáng kiểu các tia như trong hình với . Em xin cảm ơn ạ

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vẽ bằng pen tool xong rồi áp dụng lệnh blur nhé bạn
    phukienlinhtrang thích bài viết này
  3. phukienlinhtrang

phukienlinhtrang Thành viên cấp 1

Bạn nói chi tiết được không. mình mới tập tọe nên cũng ko rõ cách làm như thế nào
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn dùng công cụ pentool (P) để vẽ hình dạng tia sáng, cái này toàn đường thẳng chắc không khó chứ. Hoặc cũng có thể dùng Lasso tool ( L ) phần Polygon Lasso tool để khoanh 1 vùng trên layer mới rồi dùng công cụ G để fill màu cho nó. Fill xong thì Ctr + D để bỏ vùng chọn. Nhớ tạo một layer mới lên rồi hẵng chọn vùng trên đó để tiện chỉnh sửa. Xong phần tạo hình, đến phần tạo hiệu ứng. Bạn có 2 cách. Cách thứ nhất là dùng Filter > Blur > Motionblur. Cái này chắc không thật lắm, bạn cứ thử để thông số trượt bé thôi xem sao. Cách thứ 2 là dùng Blending option. Bạn click chuột phải vào layer tia sáng trên bảng layer chọn blending iption. Tick vào các mục, Outer glow, Gradient overlay và chỉnh màu sắc thông số hợp lý. Có thể lựa chọn tick thêm vào Drop shadow nữa nhé
    phukienlinhtrang thích bài viết này
  5. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Dễ vãi bạn à :))). Trong phần gradient bạn dùng cái phần đổ cột bạn đổ xong rồi xóa mờ từ ngoài vào để overlay và opacity là 60 hay 70 là okie :D
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lời khuyên cho thớt là nếu muốn làm cái gì đó thì tốt nhất là nên tìm hiểu lý thuyết và cơ bản trước đi.
    khanhcoca, Hà Bơ, lenm1 người khác thích bài viết này.
  7. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Mình nói thật là có nhiều cách....tùy vào ng dùng thôi. Laso cũng dc, xong blur, pen, Filter=>Distort =>Wave rồi blur, brush...
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

dùng light brush phang vô đi cho lành

Ủng hộ diễn đàn