Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao burn DVD để xem nét được trên tv 32'

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi tienlx, 7/1/14.

Lượt xem: 2,578

1. tienlx Thành viên cấp 2

Mọi người cho mình hỏi với, mình có 1 file video clip chuẩn 720P. Mình muốn burn đĩa DVD để xem trên TV 32' mà kô nét đc. Mình dùng nero burn nhé, và xem trên tv thường hay máy tính thì ok. Chỉ có xem trên TV 32' thì hình bị nhòe thôi, ai biết vụ này chỉ giáo mình với. Cảm ơn nhiều.

...
  2. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

Muốn đổi định dạng thì dùng format factory, còn muốn ghi đĩa thì xài Ultra iso ghi cho nó khỏe
    tienlx thích bài viết này
  3. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Ý mình là ghi đĩa bình thường mình làm được rồi, xem trên tv cũ với máy tính thì ok. Nhưng mà xem trên màn hình 32' nó lại bị nhòe, làm sao để khắc phục tình trạng này :D
  5. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

TV của bạn là TV gì. Có cổng USB ko? Nếu có thì chép phim vào USB gắn vào TV mà xem.
  6. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Mình làm cho khách thì sao thế đc bạn :(, mình muốn hỏi burn đĩa DVD làm sao để vẫn xem nét đc trên mọi loại tv giống như ngoài hàng bán đĩa làm đc ấy
  7. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Thường làm cho khách mình toàn burn trực tiếp trên ulead với proshow :v hầu như chả mấy khi burn ngoài
  8. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Bạn burn như thế xem có nét kô, nếu xem trên tv 32' hiện nay thì thế nào
  9. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Bạn xem lại kích thước màn hình xem 16:9 HD hay 4:3 Tv lúc khi làm đĩa ý.
  10. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Mình để 16:9 và file video của mình là 720p, nhưng khi burn DVD thì ko đc 720p phải kô

Ủng hộ diễn đàn